ใครเคยมีก้อนเนื้อสีขาว ใต้ลิ้นหรือมีลักษณะ คล้ายๆ แบบนี้บ้างคะ..มีภาพค่ะ

คือ อยู่มันก็มีก้อนเนื้อสีขาว ๆ อยู่ในมุมขวาใต้ลิ้นค่ะ ไม่มีอาการใดๆ มาก่อนค่ะ  เพิ่งมารุ้สึกว่าเจ็บๆที่ใต้ลิ้น ได้3-4 วัน
เลยส่องกระจกสังเกตดู  คิดว่าเป็นร้อนใน  ...แต่เท่าที่ดูแล้ว ไม่น่าใช่  จะรีบๆ ไปหาคุณหมอเฉพาะทาง   กลัวเป็นมะเร็งมากเลยค่ะตอนนี้
หรือ เพื่อนๆ คนไหนช่วยแนะนำคุณหมอ เฉพาะทางหน่อยค่ะ ว่าด้านไหน จะไปหาหมอฟันก็กลัวไม่ใช่   เพื่อนๆ คนไหนเคยมีอาการลักษณะแบบนี้บ้างคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่