อยากเปลี่ยนยางนอกจักรยานเสือภูเขา Jamis รุ่น Trail X1 ไว้ปั่นทางเรียบเป็นหลักทางขรุขระเป็นรอง ควรใช้ยางยี่ห้ออะไรครับ

กระทู้คำถาม
อยากเปลี่ยนยางนอกจักรยานเสือภูเขา Jamis รุ่น Trail X1 ไว้ปั่นทางเรียบเป็นหลักทางขรุขระเป็นรอง ควรใช้ยางยี่ห้ออะไรรุ่นอะไรครับ ยางเดิม Jamis TX, 26 x 1.95” รู้สึกปั่นได้ไม่เร็วเวลาปั่นทางไกลเกิน 20 กม.  สเปคที่เล็งไว้คืออยากใส่ยาง SAMI-SLICK ไซส์ 26 x 1.75  จะเหมาะมั๊ยครับ  ทำความเร็วได้ไม่เกิน 34 กม./ชม. อยากทำความเร็วให้มากกว่านี้ด้วยครับ และควรใส่ยาง หน้าเล็ก หลังใหญ่ หรือ หน้าใหญ่ หลังเล็ก ดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่