อยากถามผู้ที่ทำงานอยู่ที่ GISTDA ค่ะว่า ความมั่นคง สวัสดิการ เงินเดือน โบนัส วัฒนธรรมองค์กรเป็นอย่างไรบ้างคะ

สวัสดิค่ะ ดิฉันได้รับเรียกสอบสัมภาษณ์ตำแหน่งนักวิชาการเผยแพร่ที่ สทอภ. หรือ GISTDA อยากจะถามผู้ที่ทำงานอยู่ที่ GISTDA ถึงข้อมูลต่าง ๆ เพื่อประกอบการตัดสินใจค่ะ

1.นักวิชาการเผยแพร่ GIS มีหน้าที่ความรับผิดชอบอะไรบ้างคะ
2.สอบสัมภาษณ์ที่นี่ต้องเตรียมตัวอย่างไร คำถามประมาณไหน
3.ทำงานที่ GISTDA มั่นคงไหมคะ
4.เงินเดือนป.ตรี สวัสดิการ โบนัส ดีหรือเปล่า
5.วัฒนธรรมองค์กรเป็นอย่างไร

คือว่าตอนนี้ทำงาน บ.เอกชนแห่งหนึ่งอยู่ค่ะ เงินเดือนก็โอเคอยู่ แต่เป็นบริษัทเล็ก พนักงาน 80 กว่าคน ความมั่นคงไม่มากเท่าไรเพราะเป็นบริษัทด้านไอที ผลิตภัณฑ์ขายยาก ผลประกอบการไม่สู้ดีเท่าไรแถมขาดทุนอีกต่างหาก แต่ถ้าสอบติดที่ GISTDA ขึ้นมาก็ไม่แน่ใจว่าควรไปทำงานที่ GISTDA เลยหรือว่าอยู่บริษัทเดิมค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่