อยากเป็นวัยรุ่นหาเงินใช้เองได้อะคะ ไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหน

คือตอนนี้เราเรียนมหาวิทยาลัยอยู่คะ เราอยากหาเงินใช้เองบ้างไม่อยากกวนพ่อแม่ ละก็อยากเก็บเงินไปเที่ยวต่างประเทศด้วยอะคะ อิอิ อยากลองขายของหลายอย่าง แต่ก็ไม่รู้จะเริ่มยังไง ขายอะไรดี กลัวลงทุนไปละขาดทุนขายไม่ได้ เลือกของขายยาก เพราะเดี๋ยวนี้ก็มีอะไรขายซ้ำๆกันไปหมดอะคะ บางอย่างที่คิดออกก็แพงจนขายยากอะคะ (เราชอบทำงานแฮนเมดคะ อยากลองแต่ก็ต้องลงทุนพอสมควร กลัวทำละขายไม่ออก เสียเงินค่าวัตถุดิบไปฟรีๆงะ)
อยากลองทำพาร์ทไทม์ดู แต่เราเองก็เรียนหนักอะคะไปเรียนตั้งแต่เช้า ถึง 5 โมงเลย ไม่รู้ว่าพอจะมีงานอะไรที่พอทำได้ไหม เห็นเค้าบอกว่าพาร์ทไทม์ส่วนใหญ่เค้าทำกัน 6-8 ชม.อะคะ
เราไม่รู้จะเริ่มยังไงเลย ใครมีความรู้ มีประสบการณ์ รบกวนแนะนำด้วยค้าบบ.... หรือ ถ้าช่วงนี้คิดว่าอยากได้ของอะไรเป็นพิเศษก็มาเสนอได้นะเออ เผื่อเราจะลองเอาไปทำขายดูจ้า
ขอบคุณล่วงหน้าก๊าบบบบ ^__^

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เรียนไปก่อนจนกว่าจะมีเวลาว่างดีกว่า....ค่อยหางานพาร์ทไทม์...
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่