รบกวนผู้ที่เคยเดินทางไปอเมริกากับ American Airlines ช่วยไขข้อข้องใจให้เราหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
นี่เป็นกระทู้แรกของเราใน pantip เลย หากเราพิมพ์อะไรผิดพลาดไป ต้องขอโทษด้วยนะคะ
.
.
เดือนพฤษภาคม 2558 ที่จะถึงนี้ เราจะเดินทางไปอเมริกา (ไป work and travel)
ทางเอเจนซี่ไทยจองตั๋วกับสายการบิน American Airlines ให้ค่ะ
.
.
Flight Information ของเราก็คือ กรุงเทพ - ญี่ปุ่น - ลอสแองเจลลิส - ฮูสตัน ค่ะ
BKK - NRT
NRT - LAX
LAX - IAH
.
.
ประเด็นที่เราเป็นกังวลก็คือว่า เรามีเวลาแค่ 1 ชั่วโมง 40 นาที เพื่อต่อเครื่องบินภายในประเทศ (ก็คือจาก LAX ไป IAH)
เราอยากทราบว่า checked baggage ที่เราโหลดใต้เครื่องตั้งแต่จากกรุงเทพนั้น จะถูกส่งไปยัง destination (IAH ฮูสตัน) เลยรึเปล่าคะ
(ตั๋วทั้ง international กับ domestic flights ของเราเป็นของ American Airlines ทั้งหมดค่ะ)
หรือว่าเราต้องรอรับกระเป๋าตอนลงเครื่อง LAX ก่อนอ่ะคะ
.
.
คือเรากังวลมาก เพราะมีเวลาไม่ถึง 2 ชม. กว่าเราจะผ่าน ตม. กว่าจะวิ่งไป terminal ภายในประเทศ

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบล่วงหน้านะคะ
ยิ้ม
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่