ขอคำปรึกษาเรื่องตั๋วรถไฟเที่ยวโอซาก้าโตเกียวและตรวจทริปเที่ยวญี่ปุ่นทีคะ

จะเดินทางไปเที่ยวญี่ปุ่น 9 วัน แบ็คแพคเองครั้งแรกคะ
ขึ้นเครื่องไปลงสนามบินคันไซ และกลับที่นาริตะ เราซื้อ JR PASS แบบ 7 วันไว้แล้ว
แต่ยังไม่แน่ใจว่าอีก 2 วันที่เหลือควรจะซื้อ pass แบบไหนในการเดินทางดีคะ รายละเอียดการเดินทางตามด้านล่างนะคะ
ถ้าเราซื้อ osaka 2 day pass แล้วเริ่มใช้ JR วันที่ 3 หรือควรจะยังไงดีคะ เม่าเหม่อรบกวนกูรูแนะนำทีคะ
ทริปเราควรปรับหรือแก้ไขอะไรอีกไหมคะ

วันที่ 1  ไปถึงญี่ปุ่นช่วงเช้าเข้าที่พักที่โอซาก้า และเดินทางไปโกเบ กลับมานอนที่โอซาก้า
วันที่ 2  เที่ยวในโอซาก้า ตลาดปลา ปราสาทโอซาก้า โอซาก้ามิวเซี่ยม ตึกแฝด minami shinsaibashi dotonburi
วันที่ 3  ไปนาราวัดโทไดจิ วัดโคฟุคุจิ หมู่บ้านนินจา uenoshi กลับ osaka
วันที่ 4  เที่ยวเกียวโต inari shrine, วัดน้ำใส, ปลาสาททอง, gion กลับ osaka
วันที่ 5  ออกเดินทางไปฟูจิ เข้าที่พัก และไป chureito pagoda
วันที่ 6  ขึ้นกระเช้าลอยฟ้าเขาเท็นโจ, Ensoleille Sailing, ชมวิวฟูจิ เดินทางไปโตเกียว
วันที่ 7  เที่ยวในโตเกียว ตลาดปลา, tokyo skytree, asakusa, ginza, shibuya
วันที่ 8  ไป nikko สะพานชินเคียว, วัดรินโนจิ, น้ำตก kegon, ทะเลสาบ Chuzenji กลับโตเกียว
วันที่ 9  Meiji shrine, harajuku วันนี้มีที่ไหนแนะนำให้ไปอีกไหมคะ เครื่องออกจากสนามบิน 18.00

ทริปคร่าวๆตามนี้คะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่