ช่วงนี้ฝึกปั่นเสือหมอบให้ได้บนถนนทุกรูปแบบอยู่ครับ

กระทู้สนทนา
ต้องมีคนถามแน่เลยว่าแล้วทำไมไม่เอาจักรยานอื่นที่เหมาะกว่าเสือหมอบไปลุย
คือผมเป็นพวกผูกพันธ์กับจักรยานคู่ใจครับแหะๆ จะเปลี่ยนจักรยานต่อเมื่อมีไฟต์บังคับว่าทริปนี้ต้องใช้คันนี้นะเท่านั้น
ตอนนี้ปั่นเสือหมอบรุ่น Corsa 2400 ของ Optima ก็เอาคันนี้แหละครับลุยโลด

ชื่อโค๊ดเนมของมัน ลักเล่ MKIII The Spirit

ส่วนทำไมถึงปั่นบนถนนทุกรูปแบบ คือถ้าใครตามเรื่องราวของผมตั้งแต่ต้น
จะรู้ว่าผมตั้งเป้าปั่นไปเจอโลกกว้างให้ได้สักวัน ซึ่งแนวทัวร์ริ่งเนี่ย
หลายครั้งเราเลือกถนนไม่ได้ ต้องมีลุยในเส้นทางที่คาดเดาไม่ได้หลากหลายแบบ
มากครับ  ตอนนี้อยู่เมืองไทยยังไม่ออกลุยต่างประเทศ มีเวลาเลยรีบๆซ้อมเข้าไว้
และฝึกข้อมือที่ยังดามเหล็กไว้อยู่ให้รองรับการปั่นทางไกลในเส้นทางกึ่งวิบากได้ด้วยครับ

วันก่อนเลยลองเอาเสือหมอบอลูไปลุยทางวิบากและทุ่งนามาเล่นๆ
และไหนๆก็เลยถือโอกาสทำรีวิวเสือหมอบ Corsa 2400 ในด้านความอึดทรหดด้วยของเดิมๆ
ทั้งชุดไม่ได้มีการอัพเกรด โมดิฟายอะหลั่ยให้เป็นรุ่นลุยหนักๆโดยเฉพาะแต่อย่างใด จะมีแค่การปรับฟิตติ้ง
เพื่อทำให้เกิด balance ที่สูงกว่าในตอนปั่นเท่านั้นครับ

ซึ่งผลทดสอบโอเคมากครับลุยได้สบายๆ ล้อไม่พัง ยางไม่แตกเลยสักครั้ง เยี่ยมมากอิอิ

พร้อมจะดูคลิปกันรึยังครับ แต่ดูยังอย่าอ๊วกกันนะครับ เพราะเส้นทางมันกระเด้งจริงๆ แหะๆ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ว่างๆก็เข้าไปทักทายกันได้ที่เฟซบุ๊กนะครับ
https://www.facebook.com/bikeketeers
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่