สวัสดีครับ ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับว่าในรูปนี้เป็นแมลงอะไรครับ

กระทู้คำถาม
เขามาเกาะกิ่งกุหลาบเมื่อตอนเช้า ตัวขนาดแมลงวันหน้าตาประหลาดดี ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
มันชื่อ เซลล์ครับ มีด้วยกันทั้งหมด3ร่าง ภาพที่เห็นเป็นสภาพช่วงที่กำลังออกจากไข่มาครับ พอครบ 1 อาทิตย์จะมีแขนขา โผล่ออกมา จะเป็นร่างที่1 เเต่เมื่อได้ดูดกลืนมนุษย์ดัดแลงหมายเลข 17 จะกลายเป็นร่างที่2 เเละจะกลายร่างเป็นร่างที่3 ตอนดูดหมายเลข 18 เข้าไป ซึ่งผมเข้าใจว่ามันได้สูญพันธ์ ไปจากโดลเราไปเเล้ว เพราะถูกชาวไซย่าทำลาย จำชื่อไม่ได้เเล้วว่าเขาชื่ออะไร รบกวนเจ้าของกระทู้ทำลายมันทิ้ง เพราะตอนนี้หมายเลข 18 ยังมีชีวิตอยู่ กลัวจะเกิดภัยต่อมนุษยชาติครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่