ช่วยอธิบายข้อดีและข้อเสียของCBR300 NINJA300 R3 หน่อยครับ

ตามหัวข้อเลยครับ
คือผมลังเลที่จะเลือกซื้อบิ๊กไบค์สักคันมาขับ แต่ก็กังวนหลายอย่างเช่น ประกัน ค่าบำรุงรักษา ของแต่ง เยอะไหมแพงไหม ความปลอดภัยดีไหม อัตราเร่งดีไหม ฯลฯ

ผมชอบทั้ง3รุ่นเลยครับแต่ก็ยังคิดไม่ออกว่าจะเอาคันไหนดี

โดยส่วนตัวที่ผมจะเลือกซื้อนะครับ

1.ต้องประหยัดทั้งค่าซ่อมบำรุง น้ำมัน ฯลฯ
2.อัตราเร่งดี ต้น กลาง ปลาย(ยิ่งปลายดียิ่งชอบครับ)
3.ข้อนี้สำคัญมากครับ คือระบบความปลอดภัยที่ติดมากับรถครับ

ผมขอคำปรึกษาจากพวกพี่ๆที่เคยใช้CBR300 NINJA300 R3หน่อยนะครับว่าแต่ล่ะรุ่นดีอย่างไรแล้วรุ่นไหนจะตรงกับความต้องการทั้ง3ข้อใหญ่ของผม ขอบคุณครับยิ้ม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่