ที่ตรวจสารเสพติดกับที่ตรวจครรภ์ต่างกันอย่างไร

กระทู้คำถาม
คือผมโดนตำรวจเรียกตรวจฉี่อ่ะครับ แล้วผลก้อออกมาว่าขึ้น 2 ขีด ตำรวจบอก ไม่พบสารเสพติด ผ่านได้ คืออันนี้ผมพอเข้าใจอยู่แต่ถ้าขึ้น ขีดเดียวแสดงว่ามีสารใช่หรือป่าวครับ
ผลลบ เกิดแถบสีม่วงแดงขึ้นที่ตำแหน่ง C และ T ซึ่งหมายถึงผลการตรวจเป็น ผลลบหรือไม่มีสารเสพติดในร่างกาย
ผลบวก เกิดแถบสีม่วงแดงขึ้นที่ตำแหน่ง C เท่านั้น ซึ่งหมายถึงผลการตรวจเป็น ผลบวกหรือมี สารเสพติดประเภท ยาบ้า หรือ ยาไอซ์ ในร่างกาย
แปลผลไม่ได้ ไม่เกิดแถบสีม่วงแดงที่ตำแหน่ง C ควรทำตรวจด้วยตลับทดสอบใหม่อีกครั้ง
แล้วที่ตรวจครรภ์อ่ะครับ
    ถ้ามีการตั้งครรภ์เกิดขึ้นขีดที่อยู่บนแผ่นตรวจจะขึ้นมา 2 ขีด
    ถ้าไม่ขึ้นซักขีดเดียว แสดงว่าแผ่นตรวจเสีย
    ถ้าขึ้นที่ตัว T การแสดงผลยังไม่แน่นอน แนะนำให้ตรวจใหม่ ในวันหลังค่ะ
    ถ้าขึ้นที่ ตัว C แสดงว่าไม่มีการตั้งครรภ์
ถ้าเกิดว่ามีมิชฉาชีพแอบอ้างหรืออะไรก้อแล้วแต่ เขาเอาที่ตรวจครรภ์มาใช้ตรวจสารเสพติดให้เรา ถ้าเราไม่ได้เสพ มันก้อจะขึ้น ขีดเดียวใช่หรือป่าวครับ(เพราะผมเป็นผู้ชายคงไม่ท้องหรอก) แล้วยังงี้ผมจะโดนกล่าวหาว่าเสพยาเสพติดหรือป่าวครับ
แล้วเราจะรู้ได้ยังไงครับว่าที่ตรวจที่เขาเอามาตรวจให้เรามันคือที่ตรวจของครรภ์หรือสารเสพติด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่