(วันพีช) เรื่องลูกเรืออีกสองคนของลูฟี่ และตำแหน่งที่ผมคิดว่าขาดไป

คือเคยมีคนบอกว่าบนเรือของลูฟี่ยังขาดตำแหน่งอะไร ตำแหน่งในเรือไม่น่าจะมีอะไรแล้ว เพราะถ้าคิดไปคิดมามันครบแล้ว แต่ตำแหน่งเวลาต่อสู้ยังขาดอยู่สองตำแหน่งนะ แต่อันนี้ผมเดาเล่นๆนะ คือดังนี้
ลูฟี่=กัปตัน,คนออกคำสั่ง โซโล=นักดาบ ซันจิ=ต่อสู้ระยะประชิด อุซป=ซุ่มยิง,ต่อสู้ระยะไกล
ช้อปเปอร์=หมอ(ในสนามรบหมอก็ต้องต่อสู้เป็นนะในความคิดผมนะ) โรบิน=ฝ่ายสนับสนุน
แฟรงกี้=ต่อสู้โดยใช้เครื่องจักร นามิ=ต่อสู้โดยใช้เวทมนตร์  บรู๊ค=ต่อสู้โดยภาพลวงตา
และในความคิดผมที่คิดว่าขาด ก็มีสองตำแหน่งด้วยกัน คือ การต่อสู้ทางน้ำกับการใช้กับดักในการต่อสู้ แล้วคนอื่นคิดว่าไงครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่