เมื่อวานเรารถล้ม ในซอยวัดอุโมงค์ หลังมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ มีคนมาช่วยไว้ เราอยากขอบคุณเค้า รบกวนช่วยตามหน่อยนะคะ

เรื่องมีอยู่ว่า
เมื่อวานนี้ เวลาประมาณ 14.30 น.
เราขี่รถมอไซตามรถยนต์คันหนึ่งมาแล้วคนคันข้างหน้าเบรคกระทันหัน
เราเบรครถสุดแรงทำให้รถปัด เรากระเด็นออกมากองบนถนน
สภาพตลกมาก (เราคิดว่านะ)
เราจะลุกแต่ลุกขึ้นไม่ได้
เราสวมเสื้อปั๊ดกับซิ่นเขิน รถของเราทับซิ่นเราไว้
เราไม่ได้บาดเจ็บถลอกเพราะชุดหนา แต่รู้ว่าเจ็บและช้ำที่หัวเข่า
ไม่มีแรงลุก คุณป้าคนหนึ่งวิ่งเข้ามาถาม
แต่ช่วยอะไรไม่ได้ พอดีมีชายคนหนึ่ง ไม่รู้พี่หรือน้อง
เข้ามาตั้งรถเครื่องเราขึ้น แล้วพยุงเราเข้ามายืนข้างทาง

ตอนนั้นเราไม่สติ เลยได้แค่ขอบคุณแต่คำปาก
ด้วยสถานการณ์ตอนนั้นจะต้องรีบเคลียร์ทางเข้าออกซอยให้เร็ว
ไม่งั้นรถจะติดกันทั้งซอย เลยไม่มีเวลาได้คุยกันเป็นจะเป็นนะ

คนที่เห็นเหตุการณ์มาบอกภายหลังว่า เป็นผู้ชาย สวมเสื้อเชิ้ตยีน ตัดผมไถข้าง
ขับรถซิตี้มา ดึงเบรคมือลงมาช่วย
ยิ่งรู้ก็ยิ่งประทับใจในน้ำใจ

เขาเป็นใครช่วยตามหาหน่อนะคะ อยากตอบแทนเขา
ถ้าไม่มีเขาคงนั่งเป็นนางเงือกถูกหินทับหาง (มอไซทับผ้าซิ่น)
ลุกไม่ได้อยู่กลางซอยพักใหญ่เลย

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่