สอบถามหน่อยครับ เรื่องชนท้ายเนื่องจากคันหน้าเบรครถกระทันหัน มีอะไรสู้ได้มั้ยครับ มีข้อมูลเพิ่มเติม

เหตุการณ์มีอยู่ว่า มีรถ3คัน 1,2,3 ขับมาตามปกติ ขันที่1 อยู่ๆก็เบรคกระทันหันทั้งๆที่ไม่มีอะไรข้างหน้า แล้วทำให้คันที่2เบรคกระทันหัน ซึ่งคันที่3 ขับตามมาเว้นระยะห่าง 4-5 เมตร รถเบรคแล้ว แต่ก็ยังชนอยู่ กันชนหลังรถคันมี่2หลุดเล็กน้อย หลังจากเหตุการณ์เกิดขึ้น รถคันที่1 ก็ขับหนีไป เหลือไว้แค่2,3

อยากทราบว่ารถคันที่3 สามารถต่อสู้อะไรเพื่อไกร่เกรี่ยได้บ้าง หรือว่ารถคันที่3ต้องผิดเต็มๆครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่