เป็นทอมค่ะ.. เเต่อยากกลับไปเป็น ผญ เหมือนเดิมควรทำยังไงกลับเเฟนที่คบอยู่ดี?

กระทู้คำถาม
กระทู้เเรกนะคะผิดพลาดอะไรขออภัยด้วยนะคะยิ้ม
คือ..จขกท เป็นทอมค่ะเป็นมาตั้งเเต่ม.ต้น เพราะเรียนโรงเรียนสตรีเลยรู้ว่าชอบผู้หญิงตั้งเเต่ตอนนั้น
ก็มีเเฟนเป็นผู้หญิงมาตลอดนะคะ ไม่เคยสนใจผู้ชายเลยเเต่ถ้าเป็นดารานักร้องผู้ชายก็จะมีกรี้ดๆบ้าง
จนมาคบกับเเฟนคนปัจจุบันค่ะ ตอนนี้ก็สี่ปีเเล้วคบมาตั้งเเต่ม.ห้า
ก็มีความสุขดีมาตลอดนะคะ จน  จขกท จบม.หกก็มาต่อมหาลัยก็ต้องมาพบเจอผู้ชาย
ตอนเเรกก็เฉยๆนะ กลุ่มที่มหาลัยเราก็ยังเลือกคบกะเพื่อนผู้หญิงเหมือนเดิม
กะเพื่อนผู้ชายเราก็ทักก็คุยเฉยๆเเบบว่าความรู้สึกที่เคยมีเพื่อนผู้ชายมันหายไปนานเเล้ว
เราเลยเเค่ทักๆพูดด้วยนิดหน่อย เเต่พอขึ้นเทอมสองมันมีกิจกรรมที่ต้องมาทำร่วมกัน
ก็เลยได้พูดได้คุยกันมากขึ้นเเล้วพวกผู้ชายที่เราต้องมาทำงานด้วยมันก็เป็นพวกเกรียนๆอ่ะ
เราก็เป็นเเบบนั้นเลยรู้สึกว่าเข้ากะพวกมันได้ เเล้วความรู้สึกที่มีต่อเพื่อนผู้ชายมันก็มีมากขึ้นคือ
เราก็คลุกคลีอยู่กะพวกมันบ่อยมาก อารมณ์เเบบอยากมามอ อยากเจออยากคุยกะพวกมันทุก
เราไม่ได้เจาะจงนะว่าชอบคนใดคนหนึ่ง  เเต่เราเเค่คิดว่าตัวเองเริ่มชอบผู้ชายเเล้วรึป่าวว้าาาาาา
เราเคยถามเพื่อนผู้หญิงคนนึงมันตอบเราว่า  "เเกเรียนสตรีมาไง ไม่มีเพื่อน ผช พอมีก็เลยสนิทง่ายไรงี้"
เราก็เลยคิดว่าเออคงใช่มั้ง เเต่เราเริ่มรู้สึกว่าตัวเองมองผู้หญิงในมอ น้อยลง
เริ่มมอง ผช  มากขึ้น ถ้าเจอหล่อๆนะเดินผ่านนี่เขินเลยอ่ะ เพื่อนเรามันก็สังเกตเรานะมันก็เคยทัก
เราก็บอกไปประมาณว่าเรากรี้ด ผช หล่อๆมาตั้งเเต่ไหนเเต่ไรเเล้ว เพื่อนก็เชื่อนะ(รึป่าว)
จนความรู้สึกมันชัดเจนเมื่อเรามาเเอบชอบ ผช ในมอ คนนึงไม่ได้หล่อมากเเต่เราว่าเค้าน่ารักดี
เจอกันครั้งเเรกบนรถเมล์เค้านั่งข้างเรา เห็นเเล้วเเบบชอบเดี๋ยวนั้นเลยเเต่ไม่เคยคุยกันร่อก
จากวันนั่นเราก็พยายามเจอกะเค้าบ่อยๆอ่ะ สืบทุกสิ่งอย่างคณะไหน ชื่อไร มีเเฟนยัง
จนได้เฟซบุ๊คเค้ามาเราก็ทักเลย เค้าคุยดีมากนะ ตอบไวด้วย เรานี่หัวใจพองโตเลย
รู้เลยว่าชอบเค้าไปเเล้วเต็มๆ ลืมบอกไปนี่ไม่มีใครรู้นะเพื่อนก็ไม่รู้ ส่วนเเฟนเรานี่เตรียมสอบเข้ามหาลัยอยู่
เลยไม่ค่อยได้คุยกัน เเต่ก็เจอกันบ่อยๆอยู่นะ เรามารู้สึกผิดก็ตรงที่เค้าขอโทษเราที่เค้าไม่ค่อยมีเวลาให้
เเล้วเค้าก็บอกว่าเค้าไม่เคยระเเวงอะไรเราเลย ไว้ใจเราเสมอ
ทั้งๆที่เรากะลังไปชอบคนอื่น  กำลังนอกใจเค้าไปชอบ ผช
เรารู้สึกผิดนะ เเต่เราเรากลับตัวไม่ทัน เราชอบ ผช คนนั้นมาก
อยากคบกลับเค้ามากเราเริ่มกลับมาเป็น ผญ มากขึ้นเริ่มไว้ผมยาว
เเฟนทักว่าให้ไปตัดผม เราก็อ้างว่าเรียนศิลป์ต้องยาวๆดิมันติสดี เเฟนก็ไม่ติดใจอะไร
กะ ผช คนนั้นเราก็คุยด้วยทุกวัน เค้าก็รู้ว่าเราชอบเค้า
เราคิดตลอดว่าจะเลิกกะเเฟน ผญ ยังไงดี เรารักเค้ามากนะ คบกันมานานพอที่เราคิดว่าเราหยุดที่เค้าเเล้วเราก็ไม่คิดว่าตัวเองจะต้องมาเป็นอะไรเเบบนี้
เรารู้ผิดนะ เเต่เราเริ่มรู้สึกว่าที่คบกันอยู่อ่ะมันไม่ใช่ เราไม่รู้จะพูดกลับเค้ายังไง เค้าจะมองเรายังไงที่เราเป็นเ้บบนี้
เค้าจะเสียใจมั้ย เรานี่เลวมากเลยเนอะ ใครพอจะมีวิธีที่จะทำให้เราตัดสินใจได้ง่ายขึ้มั้ยว่าควรเลือกทางไหน
จะปล่อยให้เเฟนเสียใจไปเเล้วเราก็ไปรักกะ ผช หรือจะลืม ผช คนนี้ไปซ้ะเเล้วรักเเฟนตัวเองเหมือนเดิม..

**ขอโทษนะคะยาวไปหน่อย พอดี จขกท เป็นคนขี้เล่า😁**
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่