ดูโคนันตอนน้ำตาของรันแล้วสงสัยเรื่องการขับรถค่ะ

กระทู้คำถาม
เพิ่งดูจากช่อง 9 เมื่อเช้า  ตอนใกล้จบโมริขับรถพาทุกคนกลับแล้วเจอรถคนหนึ่งขับสะเปะสะปะชนขอบทาง  
ชินอิจิเลยให้โมริขับไปข้างหน้าให้ชนท้ายเพื่อหยุดรถนั้น  ตอนแรกที่เห็นเราเข้าใจว่ารถวิ่งโดยไม่มีคนขับเพราะคนตายนั่งฝั่งซ้าย
แต่พอทุกคนลงมาดู  ชินอิจิก็บอกผู้ตายเป็นคนขับ  งงมากเลยค่ะ  ก็ตาลุงโมริยังขับฝั่งขวาเห็นๆ  
หรือที่ญี่ปุ่นใช้รถพวงมาลัยซ้าย/ขวาก็ได้   สงสัยมากค่ะ  หรือเราจะดูอะไรพลาดไปคะ ???

ปล. อยากใส่แท็ก ยอดนักสืบจิ๋วโคนัน แต่ใส่ไม่เป็น  เค้าไปเลือกกันตรงไหนหละเนี่ย มึนตึ๊บ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่