จอดรถไว้นานๆมาสตาร์ทรถแช้วรอบต่ำเครื่องสั่นเหมือนจะดับคับทำไงดี

กระทู้คำถาม
จอดรถไว้นานๆมาสตาร์ทรถแช้วรอบต่ำเครื่องสั่นเหมือนจะดับคับทำไงดี
ต้องเหยียบคั่นเร่ง ไว้แปปนึงถึงจะเข้าที่ แถวเวลาเหยียบคันเร่งเหมือนเครื่องจะวูบเหยียบไม่ไปด้วย

โตโยต้าอัลติส 1.8 ปี 2005ครับ

ช่วยแนะนำหน่อยนะคับเช็คอะไรบ้าง
รถใช้แก๊สสตาร์ทน้ำมันคับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ถ้าจอดไว้นาน แล้วนั่นคือการสตาร์ทครั้งแรกก็อย่าเพิ่งตกใจครับ
เอาออกไปวิ่งเบาๆ ดูก่อนซักระยะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่