การบัดกรี ดูเขาทำง่ายๆ

ผมกำลังวางแผนจะทำวงจรอีเล็กทรอนิค ซึ่งต้องบัดกรีหลายจุดมาก

ดูเพื่อนช่างเขาบัดกรี ง่ายๆ แหย่ปุ๊ป "รอยบัดกรีเป็นฝาชี"  แต่ของผมรอยตะกั่วดูขุ่นหมอง บางทีก็หลุด

กำลังหัด

1) หัวแร้ง เขาห้ามขัดกระดาษทราย เพราะมันเคลือบอะไรไว้ ให้เอาไปเช็ดกับผ้าชื้นๆ ก็พอ

2) จี้ที่ชิ้นงานก่อน ไม่ต้องใช้ฟลั๊ก กะพอร้อน เอาตะกั่วแหย่ ก็ติดแล้ว

2 ข้อที่ว่า ผมกำลังฝึกงาน แต่ยังไม่ค่อยสำเร็จเท่าไร

เข้ามาชวนคุย เผื่อใครมีเทคนิคจะสอนผมบ้าง จะดีใจมาก

ปล. ผมเป็นช่างเหล็ก เชื่อมเหล็กได้ แต่บัดกรี นี่ไม่รุ่งสักที
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่