ตามหาชื่อหนังสือการ์ตูน กับ อนิเมที่เคยฉายทาง ubc

เรื่องแรกเป็นหนังสือการ์ตูนนะครับ
เคยอ่านเมื่อ 10 ปีก่อนได้มั้งครับที่หอสมุดแห่งชาติ (มั้ง) เป็นเรื่องที่พระเอกเป็นสัตว์อสูรของนางเอก สามารถแปลงร่าง (เป็นหมาป่ามั้งถ้าจำไม่ผิด) ได้โดยนางเอกจะให้อาหารพระเอกโดยการสัมผัสตัวอะครับ(แบบสูบพลังวิญญาณมั้ง) แต่พระเอกหลอกว่าต้องจูบเท่านั้น (นางเอกมารู้ความจริงทีหลังจาพี่ชาย) พี่ชายนางเอกก็มีอสูรเป็นผู้หญิงเหมือนกัน ออกแนวโลลิ แปลงร่างเป็นนกได้

จำได้แค่นี้อะครับ เรื่องแรก

เรื่องที่สองเป็นอนิเมแนวผู้ใหญ่หน่อย เคยฉายทาง ubc แต่ไม่ใช่ช่อง cartoonetwork กับ ubcspark มั้งจำได้ว่าเป็นช่องหนัง ฉายประมาน 19.00 - 20 กว่าๆอะครับ เป็นการ์ตูนญี่ปุ่น เรื่องราวความรักหนุ่มสาวใน รร. อะครับ จำได้ว่านางเอกเป็นนักวิ่ง ไม่แน่ใจพระเอกด้วยรึป่าว น่าจะออกแนวฮาเร็มนิดๆอะนะครับ  นางเอกรู้สึกว่าจะมีนิสัยเงียบๆหน่อย เรื่องนี้ดูเมื่อ 10ปีที่แล้วเหมือนกันมั้งครับ  ภาพของเรื่องนี้วาดสวยกว่า orange road นิดหน่อยครับ ออกแนวโรแมนติก คอมเมดี้มั้งครับจำได้ลางๆ

เพิ่มเติม  ถ้าจำไม่ผิดนางเอกผมสั้นสีออกฟ้า

ปล. ใครมีช่องทางดูขอด้วยนะครับ รวมถึง ova orange road 5ตอนด้วยครับผมหาไม่ได้เลย

ขอบพระคุณล่วงหน้าเป็นอย่างสูง
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่