นักพากย์คนไหนที่รับบทเป็นน้องสาวพระเอกบ่อยที่สุดครับ

ผมจะลองเก็บสถิติเล่นๆดูครับ

นับจากอนิเมที่ผมดู มี3คนครับ พากย์3บทเท่ากัน
Asumi Kana - Yukari (Sekirei) , Miya (Amagami) , Madoka (Inu to Hasami wa Tsukaiyou)

Hanazawa Kana - Mikan (To Love-ru) , Kureha (Mayo Chiki) , Kobato (Boku wa Tomodachi ga sukunai)

Taketatsu Ayana - Kirino (Ore no Imouto ga Konnani Kawaii Wake ga Nai) , Suguha (Sword Art Online) , Kotori (Date A Live)

ทั้ง3คนนี้มีรับบทพากย์เป็นน้องสาวพระเอกในเรื่องอื่นที่ผมไม่ได้ดูอีกหรือเปล่า หรือว่ามีนักพากย์คนอื่นที่รับบทเป็นน้องสาวพระเอกมากกว่า3คนนี้อีกไหมครับ
ขอนับเฉพาะน้องสาวพระเอกที่มีสายเลือดเดียวกับพระเอกเท่านั้นนะครับ สุกุฮะจากSAOเป็นญาติกันก็ถือว่านับอยู่ แต่นาเดโกะจากMonogatariถึงจะเรียกพระเอกว่าโอนี่จัง แต่ไม่ใช่สายเลือดเดียวกัน ก็จะไม่นับนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่