ต้องการเลิก tramadol ครับ

กระทู้คำถาม
เริ่มกินทรามาดอลมา 1-2 ปีละครับ มีช่วงนึงกินค่อนค้างหนักพอตัว ตอนนี้อยากเลิกมากครับ ร่างกายอ่อนแอมากๆ แต่หักดิบไม่ไหวครับพูดตรงๆเลย
ตอนนี้ปัญหาที่ใหญ่ที่สุดคือนอนไม่หลับครับ ปวดตัวแล้วดิ้นไปดิ้นมารู้ตัวอีกทีก้เกือบเช้าแล้ว เลยพยายามหายาตัวอื่นมากินทดแทน
แต่ก้ไม่ได้ช่วยให้นอนหลับเหมือนคนปกติ เลยอยากขอคำแนะนำหน่อยครับว่าควรทำยังไงต่อดี
เพราะตอนนี้ก็ค่อยๆลดมาเรื่อยๆจากกินผสมกันกับพวกแก้ไอก็เปลี่ยนเป็นกินทีละเม็ดแทนแต่บางครั้งใจผมก้ไม่แข็งพออะครับ
พอจะมีตัวยาหรือวิธีรักษาได้บ้างมั้ยครับ หรือผมควระไปปรึกษาหมอไปเลย
ปล.ยาพวกโซแลม แวเลี่ยมเคยลองแล้วไม่ค่อยช่วยเรื่องการนอนหลับเท่าที่ควร
ยังไงคนที่เคยเป็นช่วยให้คำแนะนำทีครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่