บัวลอยถั่วเขียว หอม หวาน อร่อย ถั่วเขียวเต็มคำ

กระทู้สนทนา
สวัสดีค่ะ ห่างหายจากห้องก้นครัวไปนานมาก วันนี้มีเมนูอร่อยมานำเสนอ "บัวลอยถั่วเขียว"
เป็นขนมไทยที่ไม่เคยเห็นมีขายที่ไหน ทำเองเลยค่ะเพราะรับรองความอร่อย ถั่วเขียวเต็มคำ หอม หวาน นุ่มๆเพราะใช้น้ำตาลโตนด
ขอบคุณสูตรอร่อยจาก บล็อก "เนินน้ำ"

บัวลอยถั่วเขียว อร่อยๆค่ะ ทานด้วยกันไหมคะ ^_^

แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่