ซื้อเนื้อวัวสดมาจากซุปเปอร์ จะทำสเต็ก ต้องเตรียมเนื้อยังไงไม่ให้เหนียว

พยายามเลือกซื้อเนื้อวัวดีดีมาทำอาหาร ทั้งเนื้อนอกจากวิลล่าบ้าง เนื้อโพนยางคำบ้าง ตอนซื้อก็บอกคนขายว่าช่วยเลือกส่วนนิ่มๆให้หน่อยนะค่ะ
มักจะซื้อมาชิ้นละประมาณ 500 กรัม คิดเอาไว้ว่าเป็นชิ้นก็ทำเป็นสเต็กได้ ถ้าอยากมาทำอาหารไทยก็ค่อยเอามาหั่น  

เคยได้ยินว่า เวลาหั่นเนื้อต้องหั่นขวางเส้น เส้นมันดูยังไงค่ะ
ลองแบ่งชิ้นใหญ่ครึ่งหนึ่งหั่นแบบหนึ่ง อีกครึ่งก็หั่นอีกข้าง ทำไมเวลาปรุงอาหารมันก็ยังออกมาเหนียวอยู่ดีค่ะ

ใครมีความรู้ช่วยแบ่งปันหน่อยนะคะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 19
สเต้กจริงๆมี 3 แบบกันคือ T-bone steak, Port-house steak และ loin filette
เท่าที่รู้จักและทำทีไรมันนุ่มมากค่ะ แต่ถ้าไปเอาเนื้อตรงส่วนอื่นมันจะไม่นุ่มเหมือนเนื้อที่ให้ชื่อมาค่ะ
หากเนื้อที่หนาประมาณ 1 นิ้ว เอามาทอดกับน้ำมันคลุกคลิก -คือไม่ต้องใส่น้ำมันมากใส่พอไม่ให้ติดกระทะค่ะ -
ทอดกับน้ำมันที่ร้อนน่ะคะ ข้างล่ะสองนาที ถ้าชอบสุกครึ่งไม่สุกครึ่ง แต่ถ้าชอบแบบให้เนื้อสเต้กเป็นแบอมสีชมพูให้ทอดด้านล่ะ หนึ่งนาทีค่ะ
ทานกับ green salad กับ chips หรือที่เราเรียกว่า เฟรนฟราย ก็อร่อยน่ะคะ  ข้างล่างเป็นภาพประกอบการหันเนื้อค่ะ
หรือจะทานสเต้กกับมันบดก็อร่อยน่ะคะ ลองดูค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
Pantip.com ใช้คุกกี้เพื่อพัฒนาประสบการณ์การใช้งานของคุณ อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่