ลูกร้องไห้ งอแงก่อนนอนเป็นเพราะอะไร

กระทู้คำถาม
คือเราอยากรู้ค่ะว่ามีแม่ๆคนไหนที่มีปัญหาเหมือนเราบ้าง
ลูกเราตอนนี้ได้ 4 เดือนกว่าแล้ว แต่ยังมีอาการคือ ร้องไห้อย่างหนักก่อนนอน
ร้องแบบกรี๊ดๆๆเลยน่ะ เหมือนเจ็บปวดอะไรสักอย่าง
ตอนที่เขาร้องนมก็ไม่กินน้ำตา เอาแต่ร้องอย่างเดียว เขาร้องแบบไม่ยอมลืมตาเลย
เป็นแบบนี้มาได้ร่วมๆ2 อาทิตย์แล้ว เราหนักใจมากเลย อยากได้คำปรึกษาค่ะ

อีกอย่างนึงน่ะค่ะ คือลูกเรายังไม่ยอมคว่ำเลย. แต่เขาพลิกตัวน่ะค่ะ
เรากลัวว่าลูกจะมีพัฒนาการช้ารึป่าว ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่