จองที่นั่ง Nohi BuS

ทริปใกล้จะมาถึงแล้วก็ไม่มีเวลานั่งหาข้อมูล ใน พันทิพย์เลยครับ ต้องขอโทษที่ช่วงนี้ โพสกระทู้ถามเองเลยนะครับ

คือทริปผมจะนั่งรถจาก Takayama-Shirakawago-Kanazawa
อยากทราบว่า วิธีจองรถ ที่จองที่นั่ง เราต้องจองยังไงครับ ผมเข้าไปในเว็ปแล้ว กดจองตามลิงค์ มันจองไม่ได้ครับ ลิงค์เออเรอร์ก็มี
แล้วแบบนี้ต้องจองยังไงครับ  หรือว่าต้องไปจองที่สถานี วันที่ไปถึงเลยครับ แล้วจะได้ที่นั่งไหม

คือผมมาจาก Nagoya ไปลง Takayama พอลงถึงที่นี่ ถ้าจองที่นั่งเลยทันไหมครับ แล้วผมจะไปต่อที่ Shirakawago เดินเล่นสักพัก บ่ายๆ ไป Kanazawa
สำหรับ Shirakawago-Kanazawa อันนี้ผมเข้าใจว่าถ้าจองที่ Takayama ไว้เลยน่าจะได้ แต่ตอนมาจาก Nagoya - Takayama นี่สิครับ จองยังไงดี กลัวไม่มีรถไป Shirakawago

อีกคำถามนะครับ การจองที่นั่งเราสามารถที่จะจอง เวลาไป เวลากลับได้ใช่ไหมครับ
เช่น จาก Takayama-Shirakawago-Kanazawa  เที่ยวนี้ไปถึง Kanazawa เลย  แต่ผมจะแวะลง Shirakawago
จากนั้น ผมก็จอง เที่ยวรถตอนบ่ายๆ ไป Kanazawa ได้ใช่ไหมครับ ตามรูปครับ
ออกจาก Takayama  12.50  ถึง Shirakawago  13.50  จากนั้นเดินเล่นให้พอใจ กะว่าสัก 2 ชม. จากนั้นจองออกจาก Shirakawago 16.25  ถึง Kanazawa 17.50

****พักที่  Kanazawa  1 คืนพอไหมครับกับที่นี่ แล้วผมกะว่าอยากไปนอนชมวิวเมือง Fukui ดูบ้างไม่เห็นมีคนไปเลย เมืองนี้เป็นยังไงบ้างครับ มีหิมะไหมแบบว่าอยากหนีหิมะนะครับ เพราะทั้งทริปน่าจะมีแต่หิมะ เห็น Fukui อยู่ติดทะเล แล้วค่อนข้างลงมาทางใต้เลยคิดว่าหิมะน่าจะไม่มี

ผมไป  16 เดือนมกราคม นี้ครับ  มีที่เที่ยวไหนแนะนำด้วยไหมครับ 2 เมือง ที่ผมจะไปนี้  Kanazawa  /  Fukui

ขอบคุณครับที่สละเวลามาตอบคำถาม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่