เรียนไวโอลินจากพื้นฐานเวลา6เดือนจะได้ประมานไหนหรอคะ

กระทู้คำถาม
คิดว่ากำลังจะว่างประมาณ6เดือน อยากเรียนดนตรีค่ะ
คือ จขกท มีพื้นฐานดนตรีคิดว่าค่อนข้างดีมากอยู่แล้ว เคยเรียนเปียโนมาเยอะมาก
หูแยกเสียงได้หมดค่ะ ถ้าเป็นเครื่องดนตรีทุกชนิดหรือพวกเพลงโอเปร่า/ประสานเสียงนี่ฟังปุ๊บรู้เลยว่าเสียงอะไรแล้วร้องโน๊ตตามได้เลย
เคยเรียนไวโอลินตอนเด็กมากๆประมาน3เดือนแต่ทิ้งไปค่ะ จำอะไรไม่ได้แล้ว

ตอนนี้อยากเรียนมาก เลยอยากรู้ว่าถ้าพื้นฐานดนตรีดี อ่านโน๊ตคล่องมาก แต่แทบไม่เคยสัมผัสไวโอลิน เรียน6เดือนจะเล่นได้ถึงแค่ไหนหรอคะ
แบบ วิวาโต้จะถึงมั้ย  เพลงคลาสสิกแบบดังๆหน่อยจะเล่นได้รึเปล่า
ไม่ใช่เรียน6เดือนแล้วยังเล่นทวิงเกิ้ล ทวิงเกิ้ล ลิตเทิล สตาร์อยู่5555 อยากเล่นพวกviolin concertoท่อนธรรมดาๆแบบพวกของโมสาร์ทจะไหวมั้ยคะ
แล้วต้องซ้อมเยอะแค่ไหนด้วยถึงจะได้ระดับนั้น

จขกท พอเล่นฟลุตได้อยู่ประมาณระดับeasy-intermediate
ระหว่างเริ่มไวโอลินใหม่เลยกับเรียนฟลุตต่อให้เก่งขึ้นอันไหนจะคุ้มกว่าคะกับระยะเวลา
ถ้าถามความชอบคือชอบพอๆกัน แต่อยากลองไวโอลินมากเพราะไม่เคยเล่น แล้วก็เป่าฟลุตนานๆมันชอบปากล้า เป่าต่อไม่ได้
รบกวนแนะนำทีค่ะ  ขอบพระคุณมากค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่