ประจำเดือนไม่มา2ปีแล้ว มีสิทธิ์ท้องได้ไหม?

เราเป็นคนอ้วนมาก เล่าย้อนหลังก่อนว่า ตั้งแต่เด็กๆแล้วที่ฮอร์โมนเราเป็นแบบนี้ ถ้าเดือนไหนประจำเดือนไม่มาก็คือไม่มานานเลย แต่ถ้าเดือนไหนมาก็เป็นทั้งเดือนเลย จนแม่เราบ่นว่าใช้แผ่นอนามัยเปลืองมาก 5555 เราเคยไปปรึกษาหมอมาแล้วหมอก็ให้ยาหลั่งฮอร์โมนมาทาน พอทานได้สักพักประจำเดือนก็มา แต่พอหยุดทานกลับไม่มาอีกเลยจากวันนั้นจนถึงวันนี้ก็ ประมาณเกือบๆ2ปีได้แล้วคะ เราเลยอยากรู้ว่าถ้าเกิดเรามีเพศสัมพันธ์กับแฟนแต่ไม่ได้ป้องกันโดยการใส่ถุงยางอนามัย หรือทานยาคุมฉุกเฉิน เราจะมีสิทธิ์ตั้งครรภ์ได้หรือเปล่า?
ขอขอบคุณล่วงหน้าคะ....
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่