หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
มีเงินทานข้าววันละ 26.66 บาท จะทานอะไรดีคะ TT
กระทู้คำถาม
อาหาร
เนื่องจากต้องเก็บเงินไว้ซื้อของตอนกลับบ้านค่ะ แล้วบวกกับค่ารถกลับบ้าน เลยคำนวณว่า จะเหลือเงินกินข้าวประมาณวันละ 26.6666667 บาทค่ะ
ภายในห้องมี
หม้อหุงข้าว
เต้าไฟฟ้า
กระติกน้ำร้อน
ปลากระป๋อง 15 กระป๋อง (แต่ไม่อยากทานปลากระป๋องทุกวันTT)
หมูหยอง
หมูฝอย
แต่ไม่อยากทานของพวกนี้ติดๆกัน
จะสามารถซื้ออะไรมาทำกิน ในราคา 26.6666667 บาท ครบสามมื้อไหมคะ
ขอบพระคุณค่ะ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
กินปลากระป๋องทุกวัน มีเมนูที่ประหยัดและไม่จำเจบ้างไหมคะ
ส่วนตัวเป็นเด็กหอค่ะ มีหม้อหุงข้าวกับกาน้ำขนาดจิ๋วมาแค่นี้ ตอนแรกๆก็ซื้อกับข้าวมาทาน(อยู่กับเมทอีกคนค่ะ)แต่พอถึงสิ้นเดือนต้องจ่ายค่านู่นนี่แล้วก็เหลือแค่ไม่กี่ร้อย😂 เลยหาวิธีใหม่คือซื้ออาหารแห้งมาตุน
สมาชิกหมายเลข 3059465
ผู้หญิงที่ทำอาหารไม่เก่งจะดูมีเสน่ห์น้อยลงในสายตาของผู้ชายหรือเปล่าคะ???
:) ไม่มีเสน่ห์ปลายจวักอ่ะค่ะ เพราะไม่ค่อยมีโอกาสทำอาหารบ่อยๆ แต่หุงข้าวและทอดไข่ดาวไข่เจียวพอได้นะคะ อีกสองอย่าง ผัดกะหล่ำปลีหั่นฝอยใส่หมู และข้าวผัดปลากระป๋อง เคยทำให้แม่ทานตอนที่แม่ยังอยู่ แม่ก็ชมว่
สมาชิกหมายเลข 826032
น้ำพริกปลาร้าปากระป๋อง อร่อยจนข้าวหมดหม้อ
กินข้าวกับน้ำพริกสิจ๊ะ ถึงได้สะได้สวย วันนี้มากับเสียงเพลง มาชวนเพื่อน ๆ ตำน้ำพริกกันค่ะ กินข้าวกับอะไรก็ไม่อร่อยฟินเท่ากินกับน้ำพริก ใครเห็นด้วยยกมือขึ้น วันนี้มาชวนเพื่อน ๆ ตำน้ำพริกง
Cockney Ann
ใครใจดี ส่งปลากระป๋อง มาม่า ข้าวสาร ไข่ต้มมาให้ผมได้ไหมครับ
เหลือเงิน 1000บาท ต้องใช้ชีวิตให้รอดถึง 1ธันวาคม ที่ห้องที่กระติกน้ำ หม้อถุงข้าว เครื่องต้มไข่ กระทะ เครื่องกรองน้ำ เผื่อของบริจาคพวกนี้จะข่วยต่อชีวิตให้ผมได้บ้าง ไม่ขอรับบริจาคเป็นเงินนะครับ
สมาชิกหมายเลข 5758676
กระทู้รอดชีวิต มี 600 อยู่ยังไงให้ได้ 1 เดือน !!!
เริ่มต้นเดือนมา หักเงินค่าใช้จ่ายทั้งหมดแล้วเหลือเงิน 600 จะอยู่ยังไงให้ได้ 1 เดือนละ ?? 1. ซื้อข้าวสาร Big-C (5 กิโลกรัม) ราคา 77 บาท 2. ซื้อปลากระป๋อง สยามยิ้ม (ถูกสุดละที่หาได้) ราคา 13 บาท / 30 ก
โตเต็มไวใหญ่กว่าพวก
++รวมเมนูข้าวกล่องค่ะ 🍱
สวัสดีค่ะ กระทู้นี้จะเป็นรูปรวมเมนูข้าวกล่องที่ทำนะคะ บางทีก็ใส่กล่อง บางทีก็ใส่จาน บางทีก็ไม่ได้ถ่ายรูป ทั้งหมดนี้ทำให้สามีทานค่ะ 1.ข้าวซี่โครงหมมูตุ๋น 2.ข้าวกุ้งผัดพริก+กะหล่ำปลีผัดน้ำปลา 3
Phorn_Kitchen
🎀 สนับสนุนข้าวพันธุ์ดี 🌾 จากเกษตรกรไทย 👨🏻🌾 "ข้าวขาวตราพันธุ์ไทย" 🍚 เพื่อความยั่งยืนของคนไทย 🐘☕🧡💋⭐👍🏻
🎀 ได้ข้าวจากร้านกาแฟพันธุ์ไทยมา 2 ถุง 🌾 เมื่อ 3 เดือนก่อน 👉🏻 วันนี้ได้มีโอกาสมาหุงทานแล้ว 🍚 ข้าวขาวที่ได้มา เป็น “ข้าวขาวคาร์บอนต่ำ ตราพันธุ์ไทย” จากผืนนาของเกษตรกรไทยใน จ.กำแพงเพชร คะ
บันทึกรักฟลามิงโก้
แนะนำหม้อหุงข้าวหน่อยค่ะ ตอนนี้ยี่ห้อไหนหุงข้าวดี ไม่ติดหม้อ ใช้ในคอนโด
สอบถามค่ะ ตอนนี้อยู่คอนโดคนเดียว จะซื้อข้าวข้างนอกมากินก็มีแต่ข้าวแข็งไม่ถูกใจ เลยอยากซื้อหม้อหุงข้าวเอง สนใจสามรุ่นนี้ มีใครเคยใช้ไหมคะ ว่าจะซื้อชาร์ปแต่ก็อยากได้แบบดิจิตอล เลยเลือกไม่ถูกค่ะ เห็นว่
Fangmeng
การซื้อของเข้าบ้าน ควรช่วยกันออกความคิดเห็นรึป่าว
เวลาแฟนเราอยากได้ของเข้าบ้าน อย่างชั้นวางหม้อหุงข้าว เค้าก็จะเลือกอันที่เคยซื้อแล้วเพราะมันถูกดี พอเราออกความคิดเห็นรึแย้งรึเสนออันอืนดีไหม ถ้าไม่โอเครก็เอาอันที่เลือกก็ได้ เค้าก็จะไม่พอใจ บอกไม่เคยเจ
สมาชิกหมายเลข 8199995
🎀 เคล็ดลับ!! หุงข้าวให้หอมอร่อย 💦 ด้วยหม้อหุงข้าวชาร์ปและข้าวหอมมะลิ 100% ตราฉัตร 🍚💋⭐👍🏻
🎀 ข้าว คือ อาหารมื้อหลักของคนไทย 🍚 แน่นอนว่า การหุงข้าวให้อร่อยนั้น ต้องเริ่มจากการเลือกข้าวที่ดี ซาวข้าวอย่างถูกวิธีและการเติมน้ำในปริมาณที่เหมาะสม 💦 และเคล็ดลับเล็กๆน้อยๆที่หลายคนรู้และอาจจะไม่รู้เก
บันทึกรักฟลามิงโก้
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
อาหาร
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
มีเงินทานข้าววันละ 26.66 บาท จะทานอะไรดีคะ TT
ภายในห้องมี
หม้อหุงข้าว
เต้าไฟฟ้า
กระติกน้ำร้อน
ปลากระป๋อง 15 กระป๋อง (แต่ไม่อยากทานปลากระป๋องทุกวันTT)
หมูหยอง
หมูฝอย
แต่ไม่อยากทานของพวกนี้ติดๆกัน
จะสามารถซื้ออะไรมาทำกิน ในราคา 26.6666667 บาท ครบสามมื้อไหมคะ
ขอบพระคุณค่ะ