ตื่นนอนแล้วมึนหัว โลกหมุนจนเย็นแล้วยังไม่หาย

เมื่อคืนนอนตี2 แล้วตื่น6โมงเช้าค่ะ ตื่นมาลุกนั่งแล้วมึนหัวมาก โลกหมุนเลย เราเคยเป็นมาแล้วครั้งสองครั้ง
แต่ละครั้งที่เป็นจะนอนต่อก่อนแล้วไปเรียนสายเอา ครั้งนี้ต้องลุกให้ได้เพราะมีสอบ พอฝืนลุกขึ้นมาอาบน้ำเท่านั้นแหละค่ะ อึดอัดเหมือนจะเป็นลม จะอาเจียนเลย
เรารีบออกจากห้องน้ำมาเปิดพัดลมเป่าตัวเองแล้วกระดกน้ำไปหลายแก้ว
ก็หายอึดอัดแต่ยังไม่หายเวียนหัวและยังไม่หายคลื่นไส้
เลยนอนพักสักชั่วโมงคิดว่าคงจะหายแต่พอตื่นมาก็ไม่หาย
ฝืนตัวเองไปเรียนไปสอบก็ยังไม่หาย ทานยาพาราก็ไม่ได้ดีขึ้นเลย เดินเหมือนคนเมาเลย เดินเซๆ ทรงตัวไม่ค่อยอยู่และคลื่นไส้ตลอด
อยากทราบว่าอาการแบบนี้ควรจะไปหาหมอไหมคะ? หรือเป็นปกติสำหรับคนนอนน้อย?

ปล.ตอนนี้มีประจำเดือนอยู่ด้วยค่ะ เกี่ยวอะไรไหมไม่รู้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่