เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

จัดมาเรียบร้อยครับตัวนี้ หลังจากเลือกซะเยอะ

กระทู้คำถาม
มือใหม่หัดปั่นครับ ตอนแรกมีงบแค่ 10000 กะว่าเอา หมอบของ mir 8000 กว่าๆ แล้วพวกพี่ๆในห้องนี้บอกไปเล่น trek 1.1 เลย จะคุ้มกว่าและขายง่ายเก็บอีกนิดเดียว เราก็เลยรอ เวลาที่รอก็เล็งไว้หลายตัวมาก ในงบไม่เกิน 18000  มี giant scr 2 ,  fuji spotif ,  java siluro , gt serie 4 , masa , อื่นๆอีก

สุดท้ายไปได้ merida scultura 100 แทนซะงั้น ได้เพราะวันไปที่ร้านจริงๆ ของจริงส่วนมากสวยกว่ารูปในเน็ตอีก สรุปคือเกินงบครับ โดนไป 18800 ( เมียนี่มองหน้าด้วยตาดุเชียว ) แล้วก็ค่านู่นนี่นั่นรวมเบร็จเสร็จ 19400 ( พยายามบอกเจ้าของร้าน ให้หาอุปกรณ์ที่ถูกที่สุดให้ กลัวจะเกินมากไปกว่านี้ คงได้นอนนอกบ้านกับจักรยานแน่ๆ )

สุดท้ายได้มาแล้วครับ เจ้าของร้านกันเองมาก ต้องขอบคุณพี่ๆในพันทิปนะครับ ที่ช่วยแนะนำมือใหม่อย่างผม  ขอบคุณจริงๆ มีอะไรแนะนำเพิ่มเติม เทคนิคการปั่นบอกได้นะครับ  

( ภาพจากไอโฟน )
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่