เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

วันนี้เพิ่งถอยหมอบคันแรกมาครับ merida มีคำถามเรื่องไซส์นิดหน่อย

กระทู้คำถาม
พอดีอ่านๆก่อนไปซื้อ เห็นแต่ไซส์ 50 52 อะไรประมาณนี้

คือกะไปซื้อ trek 1.1 แต่ได้ merida scultura 900 แทน

แต่ตัวที่ซื้อมา ก่อนแกะป้าย เขียนว่า S/M

ผมสูง 178 แต่ตอนวัดขนาดร่างกาย ชั่งวัดได้ 176

ลองค่อมดูหน้าเบาะ คานห่างจากตัวสักนิ้วกว่าๆ

เนื่องจากเป็นหมอบคันแรก ผมจึงไม่รู้เลยครับว่าที่ปั่นๆมันขนาดพอดีหรือไม่

เวลาปั่นมีอาการเมื่อยต้นคอ แต่อ่านมาเหมือนเห็นว่าคนทั่วไปก็จะเมื่อยๆช่วงแรกกัน

เลยมาสอบถามเพื่อเติมครับ

ปล.ป้าย s/m ตอนเอาออกมาจากร้านเหมือนเค้าแกะออก ตอนนี้เลยไม่รู้เลยครับว่าดูขนาดจักรยานของเราได้ตรงไหน หัวเราะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่