ต่อประกันชั้น 1 ปีที่ที่ 6 ค่าเบี้ยทำไมมันยังสูงอยู่เลยครับ

กระทู้คำถาม
เป็นรถ civic fd 1.8 smt ต่อประกันชั้น 1 ซ่อมอู่ระบุผู้ขับขี่  ทุนประกัน 470,000 บาท  (รวมกับคุมราคาพวกกันชนหน้า-หลัง เสิร์ทข้าง และสปยเลอร์หลัง และอื่นๆ รวมๆ ไม่น่าเกิน 2.5-3.0 หมื่นบาท)

มีเคลม 2 ครั้ง  
ของเดิมเบี่ยกระโดดจากคราวที่แล้ว 1.65 หมื่นบาท มาเป็น 2.13 หมื่นบาท  เหอะ
ยิ่งถ้าเป็น วิริยะ กรุงเทพ และอื่นๆ 1.96-2.4 หมื่นบาท

หรือเป็นที่เรามีเคลม 2 ครั้ง  และทุนประกันยังสูงอยู่  และรถเป็นแต่งมีชุดแต่งเพิ่มขึ้นมาที่ไม่ใช่ของศูนย์หรือติดมากะรถ
(และได้ยินมาบางบริษัท จะไม่รับทำประรถที่ติดชุดแต่ง ราคาแบบสูง หรือเท่าผมใช่ไหมครับ เช่นทิพยะประกันภัย  ตอนแรกผมสนใจจะทำที่เจ้านี้ด้วยครับ)

และเบี้ยที่ราคากลางหน่อยก็มี 1.6-1.67 หมื่นบาท  ก็ พอรับได้
แต่ประกันจะเป็นของ สินมั่นคง เมืองไทย อาคเนย์ และสินทรัพย์ เป็นต้น
บริษัทประกันที่ผมกล่าวนี้  เวลาเคลมจุกจิกไหมครับ  ยิ่งพวกชุดแต่งที่ไม่ใช่ของสุนย์  การมาถึงที่เกิอุบัตเหตุ หรือเวลาเรียกเคลม  และการเอารถเข้าซ่อมเวลาประเมิรราคาและอนุมัติค่าใช้จ่าย

ขอบคุณครับ
แต่เอยชื่อประกันบนพันทิพได้ไหมครับ  ถ้าไม่ได้ผมจะตามมาลบชื่อประกันออกนะครับ  ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่