iPhone 6 อายุ 1 วัน แค่เอาไปติดฟิล์มหน้าจอก็แตกแล้ว !!!

กระทู้สนทนา
วันนี้ผมเอา iPhone 6/64 GB ไปกับแฟนเอาโทรศัพท์ไปติดฟิล์มนิรภัยที่ร้านรับติดฟิล์ม  ผมเลือกฟิล์มนิรภัยกันหน้าจอแตก
เรียกว่าแพงที่สุดในร้านแล้ว แหละครับในขณะที่น้องคนขายกำลังติดอยู่นั้น ผมก็ยืนดูเขาติดอยู่ตรงนั้นด้วยเห็นทุกขั้นตอน
น้องคนติดเขาก็ทำแบบเบาๆ ค่อนข้างปราณีตเลยทีเดียว พอลงฟิล์มเสร็จเขาก็ค่อยๆ เอานิ้วปาดให้เรียบ เท่านั้นแหละครับ
เสียงดังเปรียะ หน้าจอมันแตกเป็นริ้วๆ เลยครับ ทั้งผมและคนติดตกใจมาก อะไรกันมันบอบบางขนาดนี้เลยหรือ ???

น้องคนที่รับติดฟิล์มบอกว่าไม่เป็นไร เขาจะรับผิดชอบเอง เขาถามผมว่าซื้อเครื่องมาจากไหน ผมบอกว่า dtac เราก็ลงไปที่ช็อป dtac
พร้อมกัน แล้วเล่าเรื่องทั้งหมดให้เจ้าหน้าที่ฟัง เจ้าหน้าที่เขาก็บอกว่า งั้นไปให้ไปติดต่อที่ศูนย์ dtac สยามพาราก้อนดูเพราะที่ช็อป
ไม่ใช่ศูนย์ ตัดสินใจอะไรให้ไม่ได้ ผมก็บอกว่าไม่เป็นไร ผมไปเองส่วนน้องคนที่รับติดฟิล์มผมก็บอกเขาว่าไม่ต้องไปหรอก ผมกับแฟน
จะไปเองส่วนเขาก็กลับไปเฝ้าร้านตามเดิม เพราะเดี๋ยวเขาจะไม่ได้ขายของ แต่ถ้ามีอะไรก็จะโทรคุยกัน

พอผมไปถึง dtac แล้วไปแจ้งกับเจ้าหน้าที่ ที่ยืนอยู่หน้าร้าน แล้วให้เขาดูสภาพเครื่อง เขาตอบแบบไม่ต้องคิดเลยครับว่า
ต้องจ่าย 12,500 บาท แล้วรับเครื่องใหม่ไปเลย ผมบอกว่าน้อง พี่เพิ่งเอาไปใช้ได้แค่วันเดียวเองนะ เขาบอกว่า แค่วันแรก
ที่เปิดขาย คนก็มาเคลมเรื่องหน้าจอแตกกันหลายรายแล้ว (อ้าวงั้นก็แสดงว่าโทรศัพท์ รุ่นนี้น่าจะมีปัญหาเรื่องหน้าจอตาม
ที่เขากล่าวขวัญกันไว้จริงๆ แล้วล่ะซิ ) แต่ทางผู้ขายเขาไม่เดือดร้อนนี่ครับ เพราะเขาก็ตีเป็นเคสเดียวไปเลยว่า เราเอาไป
ทำแตกเอง และถือว่าเป็นอุบัติเหตุ เขาบอกว่าถ้าสินค้ามีปัญหาต้องพบก่อนสินค้าออกไปจากช็อปเพราะลูกค้าก็เช็คแล้ว
ก่อนรับสินค้าไป

ผมเกิดอารมภ์ขึ้นมาตะหงิดๆ แล้วตอนนั้น เหมือนเขาพูดจาแบบไม่ง้อลูกค้าเลย ของแบบนี้มันจะไปเห็นได้ยังไงกัน
เหมือนเราไปซื้อรถนั่นแหละครับ ถ้ามันจอดนิ่งๆ อยู่ในโชว์รูม ยังไม่ได้เอามันไปขับแล้วเราจะรู้ได้ยังไงล่ะครับว่ามันมี
ข้อบกพร่องตรงไหน
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่