ใครพออธิบายได้บ้างค่ะ คำพวกนี้เป็น countable หรือ uncountable noun

คือรบกวนใครก็ได้ช่วยอธิบายให้หน่อยค่ะ  พอดีกำลังเรียน(เรียนเองจากเวปแล้วก็หาอ่านตามหนังสือค่ะ) เรื่อง countable - uncountable noun แล้วไปเจอบางคำที่ งง มากค่ะ คืออ่านจากหลายๆ ที่ได้คำตอบไม่เหมือนกันค่ะ คำพวกนี้นะคะ  
1. rest
2. temperature
3. iron
4. hope
5. paper
6. work
7.beauty
คำถามคือ   1. คำพวกนี้จัดอยู่ในคำนามนับได้หรือนับไม่ได้     2.ถ้าเป็นได้ทั้ง 2 แบบ (นับได้และนับไม่ได้) ความหมายแปลเหมือนกันมั้ยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบจ้า

ปล.หาก tag ห้องผิดโปรดอภัยให้ข้าพเจ้าด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่