สอบถามผู้ใช้ยาง Michelin M45 ข้อดี - ข้อเสีย และลักษณะการใช้งานครับ

กระทู้คำถาม
วันนี้ผมได้เดินทางจากกระทุ่มแบนไป วงเวียน 22 ก.ค. เพื่อไปซื้อยางรุ่นนี้โดยเฉพาะ จากร้านที่ท่าน ๆ ในพันทิปเคยได้แนะนำไว้ ผมได้มาจากร้าน ล.สถาพรการยาง 1 คู่ แบบใช้ยางใน ราคา 1,300 บาท โดยยางหน้าจะใหญ่ขึ้น 1 เบอร์ คือ 2.50 และหลัง 2.75 ( เท่าเดิม ) แต่ยางจะไม่ได้บอกแบบ 70/90 หรือ 80/90 แบบยาง IRC ที่ติดมาจากโรงงานแต่เดิม ตอนแรกก็งง ขอสอบถามดังนี้ครับ

1. ข้อดี - ข้อเสีย ของยางรุ่นนี้ จากการใช้งานของแต่ละท่านเป็นอย่างไรกันบ้างครับ อมยิ้ม19
2. การใช้งานแบบขับขี่ทางไกล ดีมั้ยครับ
3. ยางหน้าใหญ่ขึ้น 1 เบอร์ คือ 2.50 = 70/90 กับยางหลัง 2.75 = 80/90 แบบนี้ถูกต้องมั้ยครับ
4. บางท่านเคยมีกรณีแบบ ช่างใส่ยางผิดด้านกับรุ่นนี้ อาจเป็นเพราะด้วยลายของดอกยาง ขอคำแนะนำด้วยครับ
5. ไม่เกี่ยวกับยาง แต่ขอสอบถามเพิ่มเติมเกี่ยวกับไฟหน้าของ Spark 135 นอกจากของเดิมจากโรงงานแล้ว มีตัวเลือกอื่นอีกมั้ยครับ เพราะเวลาขี่กลางคืนรู้สึกว่าไม่ค่อยสว่างเท่าที่ควร เคยเข้าไปดูกระทู้ของน้า อย่ามาฮา ก็เห็นมี Osram กับ Phillips

รถของผม Spark 135i ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ ยิ้ม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่