AVEO ปี 2006 เปลี่ยนยางอะไรดี

กระทู้คำถาม
ซื้อมือสองมา ติดล้อแม็กซ์ 15 นิ้ว
ยางเป็น DUNLOP 185/60/15 (1312) ตอนนี้โล้นมาก เสียงดังสุดๆ

อยากถาม 4ข้อครับ
1. ขยับขนาดได้อย่างไรบ้าง เพื่อจะไม่ติดซุ้มล้อ ทั้ง หน้ายาง/ซีรี่ย์ ผมไม่มีความรู้ด้านนี้เลย ไม่อยากเข้าไปถามร้านแล้วไม่ซื้อ กลัวโดนด่า
2. ญี่ห้อยาง งบมีจำกัดครับ เลยมี 3 ตัวเลือก เพื่อขับสบายๆ ไม่เกิน 120 เพราะรถอืดละ หยุดแน่นอน ไม่กลัวฝน เงียบ เกาะถนน ใช้นานๆ ดูไว้ 3 ตัวครับ
       2.1 Good Year Assurance TripleMax
       2.2 Yokohama DB decibel (ทั้งตัวธรรมดา กับ V551)
       2.3 Michelin Energy XM2
       2.4 หรือจะมีแนะนำได้ครับ ที่ราคาไม่สูงมาก
3. ลมยาง หน้าหลังเท่าไรดีครับ มีถัง LPG ด้านหลัง
4. เวปขายยาง เวปไหนถูกและเชื่อถือได้บ้างครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่