จิ้มจุ่มพม่า รสชาติเป็นอย่างไรบ้างครับ?

กระทู้คำถาม
อยากทราบรายละเอียดของ จิ้มจุ่มพม่า ที่ถ้าเราไปพม่า เราจะสามารถพบได้ตามข้างทาง เป็นสตรีทฟู้ดของที่นั่น ผมทราบว่ามันเป็นเครื่องในหมูเสียบไม้ แล้วเราต้องนำไปจุ้มกับน้ำแกงที่ร้อนระอุ แต่ที่ผมยังไม่ทราบก็คือ ชื่อในภาษาพม่าของมัน ว่ามันชื่อว่าอะไร และรสชาติของมันประมาณไหน

และถ้าคุณทราบเกี่ยวกับเครื่องปรุงในน้ำแกงของมัน รบกวนช่วยบอกผมด้วย จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่