ไม่ไหวแล้ว แมวแถวบ้านชอบมากัดแมวที่บ้าน ทำไงดี

คิดว่าหลายๆคนอาจจะงง ว่าแมวเข้าบ้านได้ยังไง คือต้องบอกก่อนว่า ที่บ้านเป็นบ้างไม้แบบโบราณครับ ลักษณะคล้ายๆบ้านทรงไทย ไม่ได้มี ผนังกันรอบตัวบ้านเหมือนบ้านสมัยนี้ บ้านผมเลี้ยงแมวไว้สองตัว แต่เมื่อซักหลายๆ เดือนที่ผ่านมาชอบมีแมว มาไล่กัดแมวที่บ้านผม คือแมวผมตัวนี้ สุขภาพไม่แข็งแรงตั้งแต่เด็กๆแล้ว แมวตัวนั้นมาแทบทุกคืน ไล่กัดจนแมวที่บ้านผอมแห้ง ขากระเผลก  ทนไม่ไหวจริงๆ แมวผมจะตายเอา ไม่ใช่ว่าไม่เคยไล่นะครับ ไล่ตีไล่เอาของขว้างเป็นประจำแต่ มันก้ไม่เคยกลัวซักที แมวตัวนี้ชอบมาตอนกลางคือ เมื่อคนหลับไปแล้ว หนำซ้ำยังมีนิสัยขี้โขมยด้วย

ส่วนตัวคิดได้สองวิธีคือยิงทิ้ง หรือ วางยาเบื่อครับ
แต่ไม่อยากทำบาป ใครๆ พอมีวิธี ที่เป็นเทคนิกแปลกๆ ที่ใช้ไล่แมวได้บ้างครับ

ปล. ผมไม่ใช่คนโหดร้ายป่าเถื่อนนะ แต่แม่ผมรักแมวมาก ทนไม่ไหว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่