Subaru XV 2.0 vs Benz GLA

กระทู้คำถาม
Subaru XV 2.0 vs Benz GLA โดยตัดปัจจัยเรื่องราคาและ brand ออกไป
ไม่ทราบว่าช่วงล่าง กำลังเครื่องยนต์ การขับขี่ ความสิ้นเปลืองเทียบกันเป็นอย่างไรบ้างครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
GLAสิครับ เบนซ์เทอร์โบประหยัดมาก
ผมใช้XV รุ่่นพี่ใช้W204 C200ตัวสุดท้าย วิ่งทางไกลเส้นเดียวกันBenzประหยัดกว่า

เรื่องการขับขี่ยังไงBenzก็ให้ความสุขทรีย์มากกว่า นอกจากว่าเอาไปยัดโค้งเส้นแม่ฮ่องสอนที่ผมว่าXVไปได้เร็วกว่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่