+จอคอม LCD 15 นิ้ว มีหัว DVI+VGA สามารถใช้หัวแปลง Hdmi to DVI เพื่อต่อจากกล่องทีวีดิจิตอล ได้มั้ยครับ+

พอดีเพิ่งได้คูปองมาครับ ยังลังเลว่าจะแลกรุ่นไหนดี
ตอนนี้มีจอ LCD 15" ที่มีพอร์ท DVI และ VGA อยู่ครับ เป็นจอที่ไม่ได้ใช้
เลยอยากเอามาต่อกับ กล่องทีวีดิจิตอล
ตอนนี้ที่ลังเลคือ กล่องรุ่นไหนที่สามารถรองรับจอรุ่นเก่าที่เป็น 4:3
หรือ จะไปมองตัวกล่องที่แปลงจาก HDMI ไปเป็น VGA เลย ลงทุนแพงอีกหน่อย
ลองไล่อ่านกระทู้เก่าๆ เห็นว่าจอขนาด 21" ขึ้นไป มั้นไม่มีปัญหา แต่ขอผมมันดันเป็น จอ 15" รุ่นเก่าที่ดันมี DVI
รบกวนทีครับ ใครมีอุปกรณ์ลองทดสอบให้ทีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่