หลังขูดมดลูก สามารถออกกำลังกาย กินไข่ ได้เมื่อไหร่คะ

เราไปหาหมอมาก็ลืมถามค่ะว่าสามารถออกแรง ออกกำลังกายหลังจากขูดได้เมื่อไหร่ แต่แม่เราบอกว่า 2 เดือนค่อยออกอ่ะค่ะ เรากลัวฟิตไม่ทัน ไม่รู้เดือนเดียวจะกระเทือนมดลูกมั๊ย ปกติเราวื่ง 4-5 กม อ่ะค่ะ ยกเวท เล่นโยคะ อยากเริ่มต้นใหม่ มีน้องได้ไวไว
ส่วนอาหารที่บ้านเราไม่ให้ทานไข่ กุ้ง ผักธาตุเย็น มีใครงดทานของแบบนี้เหมือนเราบ้างคะ

ปล เราขูดเมื่อวันที่ 3 ตค ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่