ต้องทำยังไงต่อไปดีคะ:(

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะทุกคน พอดีเรามีเรื่องอยากจะเล่าและขอความคิดเห็นจากทุกคนว่าเราควรทำยังไงต่อไปดี...
  คือว่าเรามีเพื่อนอยู่คนนึง เราพึ่งรู้จักเค้ามาได้ปีเดียว แต่เรารู้สึกว่าเค้าคือเพื่อนผชที่เราสนิทด้วยที่สุด เราไว้ใจที่จะเล่าเรื่องทุกอย่างให้เค้าฟัง ไม่ว่าจะตอนที่เราทะเลาะกับแฟนเก่าเราซึ้งตอนนี้เลิกกันไปแล้ว เรารู้สึกว่าเค้าคอยเป็นห่วงเราตลอด ตอนที่เรายังคบกับแฟนอยู่ แต่พอเราเลิกกับแฟน อยู่ๆเค้าก้หายไปจากชีวิตเรา ซึ้งเราไม่เคยได้คำตอบเลยว่าเพราะอะไรเค้าถึงหายไป ตลอดเวลาที่เค้าหายไปเราคอยส่องเฟสเค้าตลอด เราหวังว่าเค้าจะทักมาหาเรา แต่สุดท้ายก้ได้แค่หวังค่ะ ไม่มีแม้แต่ข้อความของเค้าที่ส่งเข้ามา เราพยายามตั้งตัสถึงเค้าหวังว่าเค้าจะเห็นมันหวังว่าเค้าจะมาไลค์ตัสเรา แต่ก้ไม่มีสักครั้ง จนวันนึงเพื่อนเค้าทักมาหาเรา ถามเราว่าเปนไงบ้าง เราก้ตอบไปว่า ก้โอเค แต่ว่าเราอยากรู้ว่าเพราะอะไรเพื่องของเค้าถึงทำกับเราแบบนี้ จะไม่คุยกับเราก้ควรบอกเราดีๆ ไม่ใช่หายไปแบบนี้โดยที่ไม่บอกเราสักคำว่าเราทำอะไรผิด เพื่อนของผชคนนั้นบอกให้เราตัดใจและลืมผชคนนี้ซะ ซึ่งเราก้ไม่รู้ว่าเราไปรักผชคนนี้ตั้งแต่เมื่อไหร่ แต่เรารู้แค่ว่าทุกครั้งที่เราเหนเค้าออนเฟสน้ำตาเราไหลออกมาตลอด เราเป็นแบบนี้มาสักพัก จนวันนึงเราบังเอิญไปเที่ยวกับเพื่อนและไปเจอผชคนนี้กับเพื่อนที่เรารู้จัก ตอนที่เราเจอเค้าเราวิ่งหนีทันที เพราะเรารู้สึกว่ายังไม่พร้อมที่จะเจอหน้าเค้า เราทำใจไม่ได้ ยิ่งเจอเราก้ยิ่งอยากรู้เหตุผลเดิมๆจากเค้า แต่แล้วสุดท้ายเราก้หนีเค้าไม่พ้น ในที่สุดเราก้ถูกเพื่อนจับให้มายืนคุยกันต่อหน้า เรายืนอยู่กับเค้า2คน เราเอาแต่ก้มหน้า พุดไม่ออก รุสึกว่าน้ำตาจะไหลตลอดเวลา เค้าเริ่มบทสนทนาโดยการถามเราว่า เราจะไปไหน เราเลยบอกว่ากำลังจะไปหาเพื่อน เค้าเลยบอกว่า อ่อ โอเคและก้ยิ้มให้เรา เรารู้สึกอึดอัดมากเราเลยเดินไปหาเพื่อนที่ยืนรออยู่และก้ชวนเพื่อนออกจากตรงนั้น เราหันไปบายเพื่อนของผชคนนั้นโดยที่ไม่สบตากับผชคนนั้นอีก พอออกมาจากตรงนั้นน้ำตาเราก้ไหลออกมาทันที เพื่อนกอดเราและบอกขอโทดที่เปนแบบนี้ จิงๆแล้วเพื่อนเรากับเพื่อนของผชคนนั้นวางแผนให้เรา2คนเจอกันเผื่อที่จะได้คุยกัน แต่ใครจะไปรู้ว่าเหตุกรานจะแย่แบบนี้ จากนั้นไม่นานผชคนนั้นก้ทักไลน์มาหาเรา บอกตามตรงเราดีใจมาก เรารีบทักไปบอกเพื่อนว่าเค้าทักมา แต่ตอนแรกที่คุยกันเรารู้สึกว่าเค้าเปลี่ยนไปมากจนไม่เหมือนเค้าคนเดิม หลายครั้งที่เราพยายามถามเค้าถึงเหตุผลแต่ก้ได้คำตอบว่า ไม่รู้ ทุกครั้ง ซึ่งมันรุสึกแย่มาก จนเวลาผ่านไปความสัมพันธ์เรากับเค้าเริ่มดีขึ้น แต่เราไม่ได้คบกันนะคะ สถานะของเรา2คนคืออะไร? เราก้ไม่รู้เหมือนกันค่ะ!! เค้าคอยเปนห่วงเรา บังคับให้เรากินข้าวกินยาเวลาไม่สบาย คุยกับเราจนดึกทุกคืนแต่เค้าไม่เคยพุดว่าคิดถึงกับเราเลยนะคะ จะมีพุดบ้างบางครั้งเวลาที่เราบอกเค้าว่าคิดถึงนะ เค้าก้จะบอกว่า เหมือนกัน แค่นั้นค่ะ แต่หลายๆครั้งที่เราเปนฝ่ายบอกว่าคถ เค้าจะแค่ส่งสติ้กเก้อยิ้มมา แค่นั้นจบ เราก้พยายามไม่คิดอะไรค่ะ แต่ช่วงนี้เรารุสึกว่าเค้ามองข้ามความรุสึกเรามาก เรารุสึกพยายามยุฝ่ายเดียว หรือตลอดที่ผ่านมาเรารักเค้าฝ่ายเดียวคะ แต่เพื่อนของผชคนนี้บอกว่า ผชคนนี้คุยกับเราแค่คนเดียวและก้ไม่เคยทำแบบที่ทำกับเราให้กับผญคนไหน คือเราเปนคนแรกที่เค้าทำแบบนี้ด้วย เรารุสึกว่าเพื่อนของผชคนนี้ช่วยเรามาตลอด เรารุสึกขอบคุนมากที่อยากให้เราสมหวัง แต่ตอนนี้เรารุสึกท้อมาก เรารุสึกเหนื่อยที่ต้องวิ่งตามยุฝ่ายเดียว เราพยายามทำทุกอย่างให้ได้เจอผชคนนี้ แต่ผชคนนี้กับนิ่งเฉย ไม่ทำอะไรเลย เหมือนไม่ได้อยากเจอเรา หรือเราคิดมากเกินไป แต่ถึงยังไงเราก้อยากเจอเค้ายุดีค่ะ ทุกครั้งที่เราเจอเค้าเรามีความสุขมาก จนบางครั้งเราลืมเรื่องพวกนี้ไปเลย เราคงรักเค้ามากแล้วสินะ เราควรทำยังไงต่อไปดีคะ เราควรยุดแค่นี้หรือพยายามต่อไปดีคะ หวังว่าสักวันเค้าจะได้อ่านกระทู้นี้และเค้าจะได้รู้ว่า มีผู้หญิงคนนึงที่พยายามทำทุกอย่างให้เค้ารักและอยากให้เค้าแสดงความรักต่อเธอบ้าง ไม่ว่าเค้าจะรักหรือไม่รัก อยากให้เค้าบอกมาตรงๆ เธอจะได้ไม่ต้องพยายามยุฝ่ายเดียวแบบนี้
ขอบคุนทุกคนมากนะคะที่อ่านเรื่องของเราจนจบ มันอาจจะดูงงๆ แต่มันคือความในใจของเราที่ไม่เคยได้ระบายให้ใครฟังเลย ขอโทดนะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่