(สปอยล์แหลกลาญ) Edge of Tomorrow ผมเข้าใจถูกแล้วใช่ไหม .. ตอนท้ายพระเอกไปรบหรือเปล่า

เอาข้อสงสัยที่ผมคิดว่าผมทายถูกนะครับ

1. ตอนหลังที่พระเอกไปที่ค่าย สังเกตุว่าไปในสภาพนายทหาร ไม่ถูกใส่กุญแจมือ ไม่โดนทีเซอร์กันช็อตจนสลบ
    เป็นเพราะว่ารู้อนาคตจึงไม่ขัดขืนใจท่านนายพลใช่ไหมครับ

2. แล้วตอนท้าย mimic ตายไปหมดแล้วใช่ไหมครับ ถ้าเป็นเช่นนั้นพระเอกนางเอก ก็ อดฝ่าฟันอุปสรรคไปด้วยกันอ่าสิ

ช่วงต้นเรื่องตอนพระเอกเข้าคุยกับนายพล นายพลบอกว่าพบการเคลื่อนไหว (แสดงว่าตัวแม่ยังไม่ตาย)

แต่ช่วงท้ายๆเรื่องพระเอกไปที่ค่าย(แบบไม่ใส่กุญแจมือ) มีการประกาศว่าพบ ซาก มากมาย

ซึ่งผมสันนิษฐานว่าซากมากมายเหล่านั้นเกิดจากพระเอกไประเบิดตัวแม่เข้าให้ ผลเลยเป็นดังภาพ

สงสัยเพิ่มครับ ซีนสุดท้านทำไหมนางเอกพูดกับพระเอกแบบห้วนๆจัง พระเอกเป็นนายทหารนะครับ คนเขาทำความเรารพกันเต็ม

เพิ่มเติม ผมว่าสรุปสัตว์ประหลาดได้เกลี้ยงหมด พระ นาง ไม่ได้ออกรบหรอก

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่