โครงการบ้านรับประกันบ้านหลังโอน1ปีแต่....

บ้านเสร็จแล้วค่ะ โอนแล้วพร้อมเข้าอยู่ แต่เรายังไม่ย้ายไป เพราะรอแต่ห้องนอน กับ ติดเหล็กดัด ผ้าม่านให้เสร็จก่อน
เราเลยสอบถามเรื่องช่างที่โครงการใช้อยู่เพื่อจะหาช่างราคาถูกมาบิ้วอิน ติดวอลเปเปอร์ ตกแต่งบ้าน
แต่ทางเซลบอกว่า
ถ้าเราติดวอลเปเปอร์ หรือบิ้วอินตรงจุดไหนไป
ทางโครงการจะไม่รับประกันตรงจุดที่บิ้วอินกับติดวอลเปเปอร์ไป ....เพราะถ้าทำการบิ้วอินผนังอาจจะร้าวจากการบิ้วอินหรือผนังร้าวก็ต้องแกะวอลเปเปอร์ที่ติดไว้ออกหมดเซลแนะนำว่าถ้าอยากติดวอลเปเปอร์หรือบิ้วอินรอทำหลังจาก1ปีเป็นต้นไปดีกว่าช่วงนี้ให้สั่งเฟอร์นิเจอร์ลอยตัวมาตกแต่งไปก่อน

แต่ในความคิดเรา 1ปีนี้รอนานไปไหม
หรือบ้านมันไม่แข็งแรงขนาดที่จะบิ้วอินได้เลยเหรอ
ถ้าบิ้วอินไปแล้วบ้านร้าว...หมายความว่าบ้านของโครงการไม่แข็งแรงใช่หรือไม่

ใจจริงอยากจะติดวอลล์เปเปอร์และบิวอินห้องรับแขกไปเลยแต่ถ้ามีปัญหา....ทางโครงการก็ไม่รับผิดชอบนะสิค่ะ

เพื่อนๆคิดว่าควรทำยังไงดีค่ะ จะบิ้วไปไปเลยไม่ต้องสนใจประกัน1ปีหรือรอ1ปีค่อยบิ้ว
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่