[CR] คุณพ่อมือใหม่เข้าครัวกับ3เมนูใน1วัน Honey Toast & ซาลาเปาผักใส้หมู & ส้มตำหมูทอด

กระทู้รีวิว

เมนูนี้  เกิดขึ้นเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาครับ555 หลักๆเลยไม่มีอะไรมาก อยากทำทาน+อยากให้ที่บ้านได้ทานด้วย เนื่องจากเวลาทำงานต้องไปกินข้าวกับลูกค้าหรือเจ้าของบริษัท ได้สัมผัสขนมหวาน Honey Toast  อร่อยครับ แต่ดูราคาแล้วแหม่แพงจัง 555 ส่วนซาลาเปาผักใส้หมูอันนี้ได้ไอเดียมาจากเฟคบุ๊คของสมาคมแม่บ้านครับเม่าตกใจ เอ๊ะ!!! แล้วเราเข้าไปดูทำมายเนี่ย 5555 แฮะๆแอบดูเพราะอยากทำอะไรให้ที่บ้านได้ทานนอกเหนือจากเมนูเดิมๆครับ ส่วนหมูทอด ส้มตำ อันนี้ มื้อเที่ยง เนื่องจากเหตุผลเดียวกันครับถ้าออกไปทานข้างนอก มันได้น้อยครับ แพง + มีลูกน้อยครับอุ้มกระเตงๆไปเดี๋ยวจะไปรบกวน
โต๊ะข้างๆแน่ๆ55เพราะน้องยังเล็กครับตั้งใจกับคุณภรรยาว่ารอให้น้องโตจนเข้าใจในสังคมแล้วจะพาไปทานข้าวข้างนอกบ้างครับ+หรือให้น้องหัดทำอาหารครับ ถือว่าเป็นกิจกรรมเสริมสัมพันธ์ครอบครัว พ่อแม่ลูก ปู่ย่า ตา ยาย พี่ป้า น้าอา 555เพี้ยนเพลีย วันนี้เลยขอเข้าครัวอีกวันครับ 555
ชื่อสินค้า:   อาหารสำหรับครอบครัว
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่