ที่เดียวสามฤดู "ภูสอยดาว"

สวัสดีครับอมยิ้ม17

ช่วงต้นเดือนที่ผ่านมา ยอดขายในหน้าที่การงานตกฮวบ ดันยังไงก็ไม่ขึ้น เลยถือโอกาสนี้หนีเที่ยวซะเลย

ตอนแรกผมและเพื่อนร่วมทริปตั้งใจกันอย่างแรงว่าจะไปเที่ยวดอยหลวงเชียงดาว แบบว่าอยากทดสอบสมรรรถนะของร่างกาย และลดน้ำหนักด้วยไปในตัวเพี้ยนไฟลุก

หาข้อมูลกันยกใหญ่ แต่ตกม้าตายตรงที่ดอยยังไม่เปิดให้ขึ้น 5555

อารมณ์ค้างซิครับ สุดท้ายมาสรุปกันได้ที่ภูสอยดาว

ก่อนหน้าที่ผมจะเดินทางไป ก็ได้หาข้อมูลจากในพันทิปนี่แหละครับเป็นแนวทาง

ดังนั้นในกระทู้นี้ผมจะไม่ได้เล่าเกี่ยวกับการเดินทางมากมายนักนะครับ เพราะมีข้อมูลในนี้เยอะอยู่แล้ว แต่ถ้าท่านใดอยากถามข้อมูลอัพเดทของปีนี้ก็เชิญนะครับ จะตอบด้วยความยินดีเลย

รูปน้ำตกนี้ถ่ายตรงทางระหว่างที่กำลัเดินขึ้น จริงๆ น้ำตกนี้จะอยู่ไกลมากครับ เป็นน้ำตกที่ไหลมาตามหน้าผาของภูสอยดาว

คลิปภาพครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่