หลงรักกล้องฟิล์ม กับรูปจาก Olympus Trip 35

สวัสดีค่ะ
ขอเกริ่นก่อนนะคะว่าเพิ่งได้ทำความรู้จักกล้องฟิล์มมาประมาณ 2 เดือน
ตอนนี้ยังจำความรู้สึกแรกที่กดปุ่มชัตเตอร์กับกล้องฟิล์มตัวเก่าของพ่อได้อยู่เลย
เพราะตั้งแต่ตอนนั้นจนตอนนี้ก็ยังตื่นเต้นทุกครั้งที่กดชัตเตอร์เหมือนเดิม
ยิ่งตอนมาดูรูปหลังจากไปรับฟิล์มที่ส่งล้างแล้วมีรูปที่ถูกใจตัวเองนี่ยิ่งตื่นเต้นสุดๆ
....หลงรักกล้องฟิล์มสุดหัสจิตเลยค่ะ

เพื่อนๆ พี่ๆ น้าๆ อาๆ ที่เป็นสาวกกล้องฟิล์มเหมือนกันมาแชร์ความประทับใจกล้องฟิล์มกันนะคะ
ให้คนที่อยู่ตรงประตูทางเข้าตัดสินใจจะเข้ามาในโลกของกล้องฟิล์มไหมหนอ ให้พวกเขาหัวใจพองโตเล่นๆ

รูปที่เอามาลงวันนี้เป็นรูปจากฟิล์มสองม้วนล่าสุด ที่รู้สึกว่าตัวเองพัฒนาขึ้นนิดนึง นิดนึงๆๆ นะคะ
มีรูปที่ถูกใจตัวเองมากขึ้น มือใหม่เลยอยากโชว์บ้าง
อาจจะไม่ใช่รูปกระแสแบบวินเทจแบบขาวๆ ฟริ้งๆ แต่ก็อยากให้ดูชม

ยินดีและ อยากได้ทุกคำติและชมนะคะ พาพันขอบคุณ
** ทุกรูปไม่ได้แต่งเพิ่ม แค่เอามาใส่กรอบขาวและลายเซ็นค่ะ **

รูปแรก...

Make a wish before go to bed.
Film : Kodak pro image 100

Nothing darkness.

Life is supposed to organise.

เด็กหญิงเซีลโล่

T R A V E L I N G, thing I love the most.
Film : Kodak ultra max 400

Book is the place where to escape life for a minute.
At least, it makes you're dozy and take some rest.

หลงทาง เจอหมา

สายตายาว ชัดระยะไกล

รูปสุดท้าย...

อ่างแก้ว ณ มช. (มหาวิทยาลัยเชียงใหม่)

หมดแล้วค่ะ ขอบคุณที่แวะมาเยี่ยมเยียนนะคะ ยิ้ม
ปล. มาแชร์รูปกันเถอะๆ พาพันชอบ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่