เสียภาษีปีละ300,000 เครียดมาก...ทำอย่างไงดีคะ

ปัญหาตอนนี้คือเสียภาษีปีละ300,000 คือมันเยอะมากค่ะ จขกทไม่มีความรู้ จะมีทางไหนหักลดหย่อนหรือลดยอดภาษีได้บ้างไหมคะ

คือที่พอจะทราบ LTF ก็ช่วยได้แต่เคยอ่านกระทู้บอกว่า จะเลิกลดหย่อนแล้วเร็วๆนี้???
ประกันภัยยื่นใช้สิทธิเต็มแล้วค่ะ

ไม่เอาคำตอบพวกมีปัญญาหาเงินแต่ไม่รู้วิธีลดหย่อนอะไรแบบนี้นะคะ แล้วจขกทโสดและยังไม่พร้อมหาสามีมาหักลดหย่อนค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่