ข้อสงสัยในเรื่อง Lucy [spoil]

หลังจากดูลูซี่จบลงไปผมมีข้อสงสัยเล็กๆน้อยๆครับ

1.ในฉากที่ลูซี่ไปหาเพื่อน คอมพิวเตอร์ของเพื่อนลูซี่ที่ลูซี่เดินเข้ามาใช้นี่ spec เท่าไรครับ cpu ตัวไหน ram กี่กิ๊ก
   คือผมแบบรู้สึก โอว้โหวววววว  เร็วsus!! เปิดหน้าจอเป็นสิบๆแท็บได้โดยที่ไม่มีการกระตุกสักนิด
   ผมรู้สึกว่าเพื่อนลูซี่ไม่ได้ทำงานหรือเรียนเกี่ยวข้องกับสายคอมพิวเตอร์
   ดังนั้น คอมพิวเตอร์ของเพื่อนลูซี่ก็ไม่น่าจะสามารถทำงานได้เร็วขนาดนั้นครับ

2.ฉากที่ลูซี่อธิบายเกี่ยวกับทฤษฎีต่างๆให้ ศจ.ทั้งหลายฟัง คือตามความจริงผมรู้สึกว่าลูซี่ ไม่น่าจะสามารถแยกปากกา
  เป็น 2 ด้ามได้นะครับ เนื่องจากสสารมันเพียงพอสำหรับปากกาด้ามเดียวหรือป่าว ถ้าจะเพิ่มเป็น 2ด้ามก็ควรจะมีสสารตั้งต้น
  ที่เหมือนกันและปริมาณเท่าๆกัน

3.ลูซี่เรียนเกี่ยวกับอะไรครับ ทำไมอยู่ดีๆถึงโฟกัสได้ว่าต้องติดต่ออาจารย์คนนี้นะ (มอร์แกน ฟรีแมน)

4.ตกลงลูซี่ตายหรือป่าวครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่