เพื่อนทะเลาะกัน เราเป็นคนกลางควรทำอย่างไรดี

คือตอนแรกในกลุ่มเรามี 9 คนค่ะ สนิทกันมาตั้งแต่ปี1 อยู่ๆก็เกิดทะเลาะกัน อย่างแรง เลยแยกกันเป็น 2 กลุ่ม
เราก็เลยแยกมาอยู่กับเพื่อน 3 คน ตอนแรกไม่ได้มีปัญหากันค่ะ ที่นี่ เอกับบี อยู่ๆ ก็ทะเลาะกันค่ะ งอนกัน ไม่คุยกัน  
บวกกับเพื่อนอีกกลุ่มกลับมาคุยด้วย เอก็เลยอยากกลับไปคืนดีกลับกลุ่มเก่าค่ะ
เพื่อนในกลุ่มนั้นก็เฟสมาคุยกับเราด้วยบอกอยากกลับไปเป็นเหมือนเดิมค่ะ
เอถามเราว่าจะเอายังไงดี ให้เราเป็นคนตัดสินใจ เราบอกว่าถ้าเราไปแล้วบีล่ะ นางก็เงียบ
เราในฐานะคนกลางควรจะทำยังไงดี เพราะเราไม่ได้มีปัญหากับบีเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่