[CR] GoPro:มาอัพเกรด(หลอกๆ)โกโปรกันเถอะ

เรื่องของเรื่องคือ ตอนที่ผมตัดสินใจซื้อเจ้า  GoPro HERO 3 มาเนี่ยครับ หลังจากนั้นเพียงไม่กี่อาทิตย์ มันก็ออกรุ่นใหม่มาก็คือรุ่น HERO 3+
ทำให้ผมเจ็บใจมากเพราะมันทั้งบางกว่า เบากว่า แบตอึดกว่า ร้อนน้อยกว่า มีแต่คนล้อว่าซื้อของตกรุ่น T_T (ประเด็น)

ผมก็เลยหาอยู่นานว่าจะทำยังไงดีว้าา ก็เลยไปเจอเจ้านี่
อัพเกรดที่ว่าคือจาก HERO 3 เป็น HERO 3+ นะครับ
และสิ่งที่จะทำใหมันอัพเกรดก็คือ สิ่งนี้ครับ

เจ้า blackout housing นั่นเองครับ

ข้อดีที่เท่าที่ผมบองใช้มานะครับ
1.ไฟเตือนกระพริบสีแดง เมื่อเจ้านี่แล้วจะมองไม่เห็นไฟครับ
2.น้ำหนักเบากว่าของเดิมมาก (HERO 3)  
3.ถอดง่าย ปุ่มกดต่างๆกดนิ่มกว่าของเดิม (HERO 3)
4.ทำความสะอาดง่าย
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
5.หลอกตัวเองว่าเป็น  HERO 3+ ร้องไห้

ปล.ส่วนตัวไม่เคยใช้ HERO 3+ เลยครับ
ปลล.ถึงแม้มันจะไม่ได้ทำให้เซ็นเซอร์ดีขึ้นแต่อย่างใด แต่มันมีผลทางด้านจิตใจของผมอย่างมากเลยหล่ะครับ ^^~

วีดีโอรีวิวเจ้านี่ผมทำเองครับลองเข้าไปรับชมได้นะครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านนะครับ
ชื่อสินค้า:   GoPro
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่